Hỏi đáp Gà mái đẻ trứng non liên tục

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
Như tiêu đề mình muốn hỏi Gà mái đẻ trứng non liên tục 5 6 quả , chế độ ăn : cám bắp , cám công thức và vỏ trứng , mấy hôm nay con mái buồn buồn ăn no rồi vào góc khuất nằm , hỏi mọi người gà bị gì vậy ạ, trước 2 con mái triệu chứng như thế cũng ko qua khỏi 1 tuần , mình Vac xin đầy đủ

Thịt đi.
Chacha gà mái 1 năm tuổi thịt rất ngon. Ở mình những người sành ăn đều chọn mua gà 1 năm tuổi.
Nấu lẩu gà nấm, hay riền xả hon giả cầy là ok hihi

Bạn nên thịt hay xử lý gà mái đó đi đỡ khỏi tốn công chăm sóc, gà đó trong buồng trứng đã có vấn đề, bạn càng bổ sung chất vô để tạo vỏ trứng cho gà thì gà càng béo ra và đẻ trứng non càng dày đặc hơn đến 1 lúc nào đó gà sẽ đẻ hoàn toàn trứng non, bạn sẽ không cải thiện đc đâu.Theo mình đoán chắc gà bạn là gà đá nên tiếc thì phải, nếu gà đá thì bạn sẽ thấy mai mốt gà đi phân trứng sẽ đi theo phân ra ngoài luôn==>bất lực

gà bị đi ỉa hoặc bị stress ..! nên bổ xung thuốc bổ ,điện giải, khoáng
nếu bị đi ỉa thì hay diều trị nhanh

Bạn xem kĩ xem nó bị bệnh gì trị hết bệnh rồi tính tiếp. Còn đẻ trứng non thì đợi nó đẻ xong đợt này rồi đợt sau bổ sung Calci max hoặc cho ăn cá sống nhiều vô sẽ đẻ trứng bình thường ah.

cám ơn mọi người nhé, nếu thịt ăn thì mình hỏilàm chi nữa nè , hihi . Nói chung nó là gà dông tảo nên cũng hơi tiếc , đành để lứa sau , kết hợp giảm cân thôi
- À mà mọi người cho hỏi giảm cân gà mái = cách nào vậy, mình cho gà ăn sáng = thóc + cám gà đẻ , trưa chiều 2 bữa cơm + cám gạo + cám bắp + cám đâm đặc

cám ơn mọi người nhé, nếu thịt ăn thì mình hỏilàm chi nữa nè , hihi . Nói chung nó là gà dông tảo nên cũng hơi tiếc , đành để lứa sau , kết hợp giảm cân thôi
- À mà mọi người cho hỏi giảm cân gà mái = cách nào vậy, mình cho gà ăn sáng = thóc + cám gà đẻ , trưa chiều 2 bữa cơm + cám gạo + cám bắp + cám đâm đặc

Vào Topic đọc Comment thấy não nè, câu chuyện gà đẻ trứng non là bình thường
Bổ xung ADE và Canxi cần thiết cho gà đẻ ,nhớ không nên để hàn lượng Canxi cao trong khầu phần thức ăn hằng ngày , thả gà thong thả cho tắm nắng bươi đất và có rau xanh thì dần dần nó sẽ đẻ lại bình thường , còn trường hợp cơ địa nó không tự tổng hợp cân đối các thành phần thì phải chờ lứa sau hoặc xuôi thì bỏ gà , tuy nhiên trường hợp này không cao

Back