gà mổ lủng phao câu nhau ăn.. ace chỉ giáo với

• Thread starter gacon662
  • Ngày gửi
như tiêu đề em nói thì gà nhà em dc 75 ngày tuổi. đang có hiện tượng mổ phao câu nhau để ăn. mới bị 2 hôm nay mất 2c rồi... vx new 3lan+ gum 2lan + 1 tuần phòng kháng sinh 1lan.. gà ko co hiện tượng ji bệnh, ace ai gặp rồi chỉ giáo hộ em, e nghĩ nó thiếu chất mà ko biết thiếu chất ji,, ade + bcomlek + khoáng + men tiêu hóa e bổ sung thường xuyên..... một số hình ảnh ace giúp với

be
như tiêu đề em nói thì gà nhà em dc 75 ngày tuổi. đang có hiện tượng mổ phao câu nhau để ăn. mới bị 2 hôm nay mất 2c rồi... vx new 3lan+ gum 2lan + 1 tuần phòng kháng sinh 1lan.. gà ko co hiện tượng ji bệnh, ace ai gặp rồi chỉ giáo hộ em, e nghĩ nó thiếu chất mà ko biết thiếu chất ji,, ade + bcomlek + khoáng + men tiêu hóa e bổ sung thường xuyên..... một số hình ảnh ace giúp với
enh này bác ko phải tim thuốc. bác nghe em.ra mua cho nó ít xà lách. bắp cải.những rau xanh. cho nó ăn bao giờ nó chán ăn thì hết mổ phao câu.nó thiếu chất xơ.nên mổ phao câu và nhổ lông của con yêu hơn ăn bác à.em gặp nhiều rồi ạ

vứt mút và cát sạn cho nó mổ đi , mổ chán rồi nó nghĩ rồi sẽ hết mổ lông thôi

ko cần nói củng biết nuôi nhốt rồi.nuôi ngoài thả nó ra thì mổ nó chạy đi chứ.hê.nhưng mà bác yên tâm.bác chặt cây chuối vứt vào.nó mổ chuối là ko mổ nhau nữa.e khuyên thật đấy
vứt mút và cát sạn cho nó mổ đi , mổ chán rồi nó nghĩ rồi sẽ hết mổ lông thôi
tiểu thư nào nhỉ.ko thấy bao giờ

Bạn cắt mỏ nó đi là nó hết mổ nhau. mà gà 75 ngày thì gần bán rồi nên cắt mỏ thì gà hơi xấu. Bạn có thể mua thuốc chống cắn mổ cho gà uống

Bình thường mà bạn. Bạn mua vài kg mỡ heo xay ra hoặc xắt nhiễn cho đàn gà ăn. Hoặc cây xanh cũng được, con nào bị thương rồi thì bắt ra nhốt riêng khi nào lành lại rồi thả vào. Cắt mỏ là chuyện đương nhiên, nhưng khi nó đã mổ nhau thì cắt mỏ nó vẫn mổ nhá. Theo ngu kiến mình là vậy.
P/s: Kinh nghiệm 3 năm nuôi gà cách đây 10 năm kaka

be
enh này bác ko phải tim thuốc. bác nghe em.ra mua cho nó ít xà lách. bắp cải.những rau xanh. cho nó ăn bao giờ nó chán ăn thì hết mổ phao câu.nó thiếu chất xơ.nên mổ phao câu và nhổ lông của con yêu hơn ăn bác à.em gặp nhiều rồi ạ
mình vẫn chộn rau muống ngày 3 bữa đều mà, mình vẫn nghĩ nó thiếu chất mà ko biết là ji ,mình đang thử tách mấy con hung hăng hay mổ ra xem thế nào,, thank bạn
Bạn cắt mỏ nó đi là nó hết mổ nhau. mà gà 75 ngày thì gần bán rồi nên cắt mỏ thì gà hơi xấu. Bạn có thể mua thuốc chống cắn mổ cho gà uống
mình bị lần thú 2 rồi bạn ah thuốc ko hiệu quả mà mình thấy hai lần đều xảy ra ở chuồng gà đẹt ko à ,chuồng bây giờ bị thì lần chước ko bị nó đổi nhau chỉ có đẹt là giống nhau thôi à, hic... thank mọi người đã chỉ giáo.để mình bổ xung thêm nhiều rau hơn xem
ko cần nói củng biết nuôi nhốt rồi.nuôi ngoài thả nó ra thì mổ nó chạy đi chứ.hê.nhưng mà bác yên tâm.bác chặt cây chuối vứt vào.nó mổ chuối là ko mổ nhau nữa.e khuyên thật đấy

tiểu thư nào nhỉ.ko thấy bao giờ
đúng rồi bạn mình nuôi nhốt toàn tập lun. hic.. gà mình chưa cho ăn chuối bao giờ mình sợ no ko ăn, để thêm rau xanh xem thế nào, thank bạn
Bác nuôi thả hay nhốt chuồng. Nhiệt độ cao cũng là nguyên nhân
mình nuôi nhốt bạn à, thêm nữa là bay giờ đang lạnh mà bạn

Bạn chặt thân cây chuối thành từng khoanh dày tầm 10 cm để gà mổ mình nghĩ sẽ có hiệu quả

Đen cho bác rùi! Để chặn đứng nạn mổ nhau cách duy nhất là cắt mỏ. Chỉ có cắt mỏ thôi. Còn ý kiến bổ sung thay đổi chế độ ăn là chuyện vớ va vớ vỉn. Nếu không cắt ngay mà cứ loanh quanh thay đổi chế độ ăn độ tuần sau là đi thêm nhiều con nữa và lông thì ôi thôi trụi sạch. Bán sẽ cực kỳ mất giá.

Cho ăn rau xanh + cát +khoang canxi là hết cắn à. Gà mình 21 ngày cũng bị thế

Quái .. cái zụ này e cũng bị .. e tách đàn . To nhỏ riêng biệt .zị là hết. Còn 1 cách nữa là bắt vài con cồ gà ta bỏ vào bầy .. nó làm đại ca. Chả con nào dám cắn mổ j nữa .. lo mà chạy nó thôi ..tầm 2 ngày là ổn. Bỏ gà tre thì ok lun

Quái .. cái zụ này e cũng bị .. e tách đàn . To nhỏ riêng biệt .zị là hết. Còn 1 cách nữa là bắt vài con cồ gà ta bỏ vào bầy .. nó làm đại ca. Chả con nào dám cắn mổ j nữa .. lo mà chạy nó thôi ..tầm 2 ngày là ổn. Bỏ gà tre thì ok lun
mình cũng đang tách những con to ra,, ko biết có ổn ko hôm nay chưa thấy hiện tượng ji .. cầu trời khấn phật...

Tách đàn rồi . Kiếm bó rau bó thật chặt treo lủng lẳng cho nó mổ ..nhìu bó càng tốt .. phân tán ra .. làm thử đi .là ok liền

Tách đàn rồi . Kiếm bó rau bó thật chặt treo lủng lẳng cho nó mổ ..nhìu bó càng tốt .. phân tán ra .. làm thử đi .là ok liền
có dc ko bạn. hôm nay buổi sáng ko sao, chiều đi làm về lại 1e nữa ra đi chán wa....

Bạn cho uống hay bổ sung hay cắt mỏ gì cũng vậy thôi. chỉ có cách làm cho nó quên đi tập trung vào 1 chuyện gì đó tốt nhất là khi gà cắn mổ nhau cứ đi kiếm vài miếng mút xốp bỏ vào gà mổ lia lịa luôn, nên dự trữ mút xốp khi cần. còn thức ăn thì cứ ra vườn cắt cỏ về băm nhuyển trộn vào thức ăn liên tục trong quá trình nuôi là xong thôi
có dc ko bạn. hôm nay buổi sáng ko sao, chiều đi làm về lại 1e nữa ra đi chán wa....
chắn chắn là ko được rồi.làm biến mới làm cách như vậy thôi, nếu siêng cụ cắt cỏ đem về băm nhuyển ra trộn TĂ mà cho ăn như vậy mình mới tận dụng được gốc rể lá của cây cỏ chứ, treo vậy nó chỉ mổ lá rồi thân gốc bỏ đi uổng ko, chổ nào cũng dinh dưỡng hết mà

Bạn cho gà ăn mút xốp coi chừng vài hôm con gà thăng thiên luôn đó.
Bạn cho gà ăn mút xốp coi chừng vài hôm con gà thăng thiên luôn đó.
ủa vậy hả, mình cho ăn mấy bầy rồi có sao đâu, nó vẫn sống nhăng răng đó thôi, chắc bạn cho gà bạn ăn chết rồi hay sao mà bạn biết nó ăn sẽ chết vậy

Gà mổ long đuôi nhau chảy máu - càng thấy màu đỏ càng bu nhau mổ đến chết. bạn nên cho ăn them rau xanh. sau đó ra nhà thuốc thú y mua thuốc bôi có mau xanh bôi vào đuôi gà bị mổ vừa xác trùng vừa không cho gà khác mổ. Chúc ban thành công.

Back