Gà nhẹ cân , giá bao nhiêu ?

• Thread starter SongNhi
  • Ngày gửi
Em mới nuoi được 1 bầy gà ta lai chọi thả vươn nay tới thời điem xuất chuồn mà e k bik giá cả bán lẻ với bán buôn ntn a chij tư vấn dùm e với ạ

Với lại e nuôi 300c tới nay là đc 4thag mà chỉ có 150c là dc 1kg4 còn lại đc có 1kg hic hic mấy a c có kinh nghiệm chỉ gjup e vs ạ tiền thức ăn tới nay là 22tr rồi e cho ăn thứv ăn dđ vs lúa rau với lại cám gạo cám bắp ũ lên men ý

Nuôi đến 1,6 kg trở lên cho dễ bán, long an gà dưới 1,5 kg giá trống 60, mái 70. Trên 1,5kg mái 100, trống 90. Đây là giá bán cho lái

Bạn nuôi như vậy là ko đạt ký rồi. Với số vốn chỉ cần 21 triệu thôi là mình có thể nuôi 300 con gà lên trọng lượng bình quân 1,8kg trong thời gian 3 tháng(chưa có chi phí nhân công).
Bạn tự phối trộn thức ăn nhưng do tỷ lệ đạm của hỗn hợp quá thấp nên gà lớn chậm. Bây giờ phải điều chỉnh lại cho độ đạm cao lên. Thức ăn cho gà nếu ở dạng bột thì ko cần ủ vì hệ tiêu hóa của gà làm việc rất tốt.
Bạn nên chuyển sang dùng cám đậm đặc của Conco là tốt nhất.
Gà bạn bốn tháng tuổi nên sử dụng công thức:
1kg đậm đặc + 3kg bột ngô (hoặc hỗn hợp bột ngô, lúa, gạo..)
(Có thể cân 10kg đ đ trộn với 30 kg bột kia...)
Công thức này cho ra hỗn hợp có độ đạm là 18%. Nếu bạn áp dụng ngay thì tết có gà bán.
Còn về giá cả và thương lái thì nên tìm đến làm quen với các trại gà xung quanh rồi xin họ sđt của lái gà.
Nhưng trước tiên bạn nên tẩy giun cho đàn gà.

ở đồng nai - ta lai chọi thả vườn từ nhỏ - 80 k / 1kg - giá mua vào

giá bán ra 120 - 140 . mẹ kiếp - chắc làm cái ụ gà rồi chuyển nghề cho khỏe
loại gà nhỏ con - lấy con trống tam hoàng pha vào - hoặc kiếm mái bự con
vấn đề pha trộn là một bí kíp - ko khéo thành loại gà lái chê - giá rẽ
kinh nghiệm của tôi là làm sao ăn ít nhất thì lời nhiều nhất - thậm chí chẳn cho ăn - miển sao kéo dài 6 tháng - nó biết gáy hay nhảy ổ là tự khắc nó nặng ký nhất - ko cho ăn nó củng lục phá tìm cái nó ăn - gấp chi 2 tháng tốn tiền lại nặng công cho mệt

Bạn nuôi như vậy là ko đạt ký rồi. Với số vốn chỉ cần 21 triệu thôi là mình có thể nuôi 300 con gà lên trọng lượng bình quân 1,8kg trong thời gian 3 tháng(chưa có chi phí nhân công).
Bạn tự phối trộn thức ăn nhưng do tỷ lệ đạm của hỗn hợp quá thấp nên gà lớn chậm. Bây giờ phải điều chỉnh lại cho độ đạm cao lên. Thức ăn cho gà nếu ở dạng bột thì ko cần ủ vì hệ tiêu hóa của gà làm việc rất tốt.
Bạn nên chuyển sang dùng cám đậm đặc của Conco là tốt nhất.
Gà bạn bốn tháng tuổi nên sử dụng công thức:
1kg đậm đặc + 3kg bột ngô (hoặc hỗn hợp bột ngô, lúa, gạo..)
(Có thể cân 10kg đ đ trộn với 30 kg bột kia...)
Công thức này cho ra hỗn hợp có độ đạm là 18%. Nếu bạn áp dụng ngay thì tết có gà bán.
Còn về giá cả và thương lái thì nên tìm đến làm quen với các trại gà xung quanh rồi xin họ sđt của lái gà.
Nhưng trước tiên bạn nên tẩy giun cho đàn gà.
em mua cám viên thấy thành phần protein 16% bao 25kg
em không hiểu chỗ này tổng bao là 16% protein hay sao vay nhỉ
em thấy cám dd cua conco protein len toi 30%-40% lận

em mua cám viên thấy thành phần protein 16% bao 25kg
em không hiểu chỗ này tổng bao là 16% protein hay sao vay nhỉ
em thấy cám dd cua conco protein len toi 30%-40% lận
đậm đặc thường là 36% như Hidro 151, 44% đạm như Anco S40, 48% như Việt Thắng,...dạng bột,
cám viên là hỗn hơp rồi

đậm đặc thường là 36% như Hidro 151, 44% đạm như Anco S40, 48% như Việt Thắng,...dạng bột,
cám viên là hỗn hơp rồi
đậm đặc thường là 36% em không hiểu cách tính ấy ra như tn chẵng hạn bao 25kg thi khoang bn đạm trong đó

đậm đặc thường là 36% em không hiểu cách tính ấy ra như tn chẵng hạn bao 25kg thi khoang bn đạm trong đó
Trời ạh,
vi dụ cám đđ Hidro 151, 36% đạm.
thì 1kg cám này = 1000 gram có 360 gram là đạm . Nôn na là vậy (như bắp có 8% đạm là trong 100 gram bắp có 8gram là protein. Còn lại là tinh bột, xơ thô, chất vi lượng khác như vitamin, khoáng: sắt, kẽm,..)
bạn chỉ cần biết như gà nhỏ cần 19-21% đam,gà lơn 16-19%,năng lương nữa...
đấy là đạm của vật liệu nó sẽ trở thành đạm tiêu hóa và cuôi cùng chuyển hóa thành đạm hấp thu trong cơ thể vât nuôi nhưng sẽ mất bớt trong từng giai đoạn

Em mới nuoi được 1 bầy gà ta lai chọi thả vươn nay tới thời điem xuất chuồn mà e k bik giá cả bán lẻ với bán buôn ntn a chij tư vấn dùm e với ạ

Với lại e nuôi 300c tới nay là đc 4thag mà chỉ có 150c là dc 1kg4 còn lại đc có 1kg hic hic mấy a c có kinh nghiệm chỉ gjup e vs ạ tiền thức ăn tới nay là 22tr rồi e cho ăn thứv ăn dđ vs lúa rau với lại cám gạo cám bắp ũ lên men ý
Nuôi vậy sao lời. Tôi nuôi 3,5-4 tháng đa số 2kg--2,8kg/ con á ngoại lệ vài con đẹt thì cũng 1,5kg.

Trời ạh,
vi dụ cám đđ Hidro 151, 36% đạm.
thì 1kg cám này = 1000 gram có 360 gram là đạm . Nôn na là vậy (như bắp có 8% đạm là trong 100 gram bắp có 8gram là protein. Còn lại là tinh bột, xơ thô, chất vi lượng khác như vitamin, khoáng: sắt, kẽm,..)
bạn chỉ cần biết như gà nhỏ cần 19-21% đam,gà lơn 16-19%,năng lương nữa...
đấy là đạm của vật liệu nó sẽ trở thành đạm tiêu hóa và cuôi cùng chuyển hóa thành đạm hấp thu trong cơ thể vât nuôi nhưng sẽ mất bớt trong từng giai đoạn
văng e hiểu rồi ạ
như anh tư vắn giúp em
em cho ăn vượt quá % đạm có bị sao không ạ
và lúc em úm gà 1 -30ngay thì nên cho thức ăn gì là tốt nhất ( có người bảo mua cám gà con người thì bảo nấu cơm cho ăn)
em rất mong dc anh tư vấn
cảm ơn ạ

văng e hiểu rồi ạ
như anh tư vắn giúp em
em cho ăn vượt quá % đạm có bị sao không ạ
và lúc em úm gà 1 -30ngay thì nên cho thức ăn gì là tốt nhất ( có người bảo mua cám gà con người thì bảo nấu cơm cho ăn)
em rất mong dc anh tư vấn
cảm ơn ạ
Ăn dư đạm thì phần dư sẽ chuyển hóa thành năng lượng, (đạm chuyển thành năng lương được nhưng năng lượng ko thể thành protein)
Nếu dư nhiều gà sẽ thải ra qua thận, là phân gây lãng phí và suy thận
chú ý lúc nhỏ gà cần đạm cao để phát triển cơ thể và các cơ qwan cơ thể.
lúc lớn cần năng lượng hay chính tinh bột nhiều để co kg lô.
gà con ăn cơm, ăn thưc ăn thì coi đâu là kinh tế hơn. 1 tháng gà ăn hết bao nhiêu tiên khi cho ăn cơm hoặc cám viên vàso sánh gà được mấy gram

Đạm càng cao vật nuôi càng lớn nhanh: nhất cám nhì giống mà. Trường hợp đạm quá cao vượt quá tiêu chuẩn có thể gây tiêu chảy

Ăn dư đạm thì phần dư sẽ chuyển hóa thành năng lượng, (đạm chuyển thành năng lương được nhưng năng lượng ko thể thành protein)
Nếu dư nhiều gà sẽ thải ra qua thận, là phân gây lãng phí và suy thận
chú ý lúc nhỏ gà cần đạm cao để phát triển cơ thể và các cơ qwan cơ thể.
lúc lớn cần năng lượng hay chính tinh bột nhiều để co kg lô.
gà con ăn cơm, ăn thưc ăn thì coi đâu là kinh tế hơn. 1 tháng gà ăn hết bao nhiêu tiên khi cho ăn cơm hoặc cám viên vàso sánh gà được mấy gram
văng cháu cảm ơn ạ
thực chất thì cháu chỉ mới nuôi vài chục con đễ học hỏi kn thôi chứ chưa nuôi nhiều
e mong được tư vấn để con gà phát triễn tốt thôi ạ
thực tế thì cháu chưa thử nên mới hỏi như vậy ạ
Đạm càng cao vật nuôi càng lớn nhanh: nhất cám nhì giống mà. Trường hợp đạm quá cao vượt quá tiêu chuẩn có thể gây tiêu chảy
theo như cháu biết thì 1 tháng tuổi(21% đạm),2tháng tuổi(19%đạm),3thag(17%đạm)
không biết có phải không ạ

Vậy là xog e rồi nui đợt này ăn cám gà trừ cơm rồi.
Vs mấy a cho e hỏi vấn đề này vs ạ sao gà nhà e ăn lông nhau zữ qá có con mọc đủ lông rồi bị mấy con kia ăn trụi lũi. Nhìn đàn gà te tua thấy thãm hại k bik bán có ai mua k nữa hic

Bài viết có nội dung tương tự

Back