Thảo luận Gà nở toàn là mái

• Thread starter bocauquoccang
  • Ngày gửi
Cả nhà giúp e với : e đang nuôi gà tre . 1 chuồng là 3 mái 1 trống . trứng thì ấp bằng máy . không hiểu vì sao nở toàn mái ?
Cảm ơn cả nhà

Cả nhà giúp e với : e đang nuôi gà tre . 1 chuồng là 3 mái 1 trống . trứng thì ấp bằng máy . không hiểu vì sao nở toàn mái ?
Cảm ơn cả nhà

gà mấy tháng rồi bạn? mà đc bao nhiêu con thế mà bạn nói toàn gà mái vậy bạn?

Mong có người giàu kinh nghiệm chỉ dạy vì gà con mình ấp mẻ đầu này độc toàn mái k, đặc điểm trứng nhỏ của đa số là gà mẹ thịt đen giống viện chăn nuôi lai từ gà oke. Mình cho gà ăn cơm thừa nấu gạo và khoai nước, đầu cá rô phi.

Gà 3 tháng rưỡi . khoảng 60 con mà chỉ đc có 3 con trống

ặc chắc bạn trúng giải đặc biệt quá, gà cha mẹ màu gì bạn? chứ mới lần đầu mình nghe tỉ lệ trống ít đến vậy trong 1 bầy 60 con,có khi ra Mã lại thì sao bạn? biết rõ nguồn gốc của gà ko bạn? mà bạn cản gà tre gì?

ặc chắc bạn trúng giải đặc biệt quá, gà cha mẹ màu gì bạn? chứ mới lần đầu mình nghe tỉ lệ trống ít đến vậy trong 1 bầy 60 con,có khi ra Mã lại thì sao bạn? biết rõ nguồn gốc của gà ko bạn? mà bạn cản gà tre gì?
Tre lai , lần trước bắt hết 1 ổ gồm 7 con gà con , gà con mới có 1 tuần tuổi . đến nay đc 6 tháng vậy mà cũng 7 con mái luôn .hết phép rồi

Tre lai , lần trước bắt hết 1 ổ gồm 7 con gà con , gà con mới có 1 tuần tuổi . đến nay đc 6 tháng vậy mà cũng 7 con mái luôn .hết phép rồi

vậy thì đổi con gà trống đi bạn, có thể gà trống cồ yếu, hoặc ko thì nhờ bác Nguyễn ngọc Chí chỉnh nhiệt độ để ra gà trống khi ấp trứng

Vấn đề trống mái là quan trọng nhiệt độ vào 1 khoảng tgian nhất định trong quá trình ấp thôi, chỉnh lại 1 chút là dc

Cảm ơn cả nhà
cái này dễ ẹc , bạn cứ ấp nhiệt bình thường như từ trước đến giờ vẫn làm , tuy nhiên đền ngày thứ 9 và thứ 10 của chu kỳ ấp tăng thêm 1 độ C rồi sau đó ngày thứ 11 đến nở thì trả về nhiệt độ bình thường thì tỷ lệ gà trống sẽ cao
PS : máy của bạn chỉnh nhiệt độ mới dạt ỡ ngưỡng cửa nhiệt thấp nên nở toàn gà mái , bây giờ nên test nhiệt thực tế lại xem có dạt 37,5 - 38 độ k , sau đó cứ làm theo mình chỉ ở trên là ok !

cái này dễ ẹc , bạn cứ ấp nhiệt bình thường như từ trước đến giờ vẫn làm , tuy nhiên đền ngày thứ 9 và thứ 10 của chu kỳ ấp tăng thêm 1 độ C rồi sau đó ngày thứ 11 đến nở thì trả về nhiệt độ bình thường thì tỷ lệ gà trống sẽ cao
PS : máy của bạn chỉnh nhiệt độ mới dạt ỡ ngưỡng cửa nhiệt thấp nên nở toàn gà mái , bây giờ nên test nhiệt thực tế lại xem có dạt 37,5 - 38 độ k , sau đó cứ làm theo mình chỉ ở trên là ok !
Mình vẫn ấp nhiệt độ dao động từ 37,5 đến 37,8 . còn tăng thêm vào ngày thứ 10 thì bó tay vì mình ấp đa kỳ không phải đơn kỳ .

Mình vẫn ấp nhiệt độ dao động từ 37,5 đến 37,8 . còn tăng thêm vào ngày thứ 10 thì bó tay vì mình ấp đa kỳ không phải đơn kỳ .
vậy thì chỉ có thể xảy ra 2 trường hợp : 1 là có thể nhiệt độ thực tế ( chứ k phải là nhiệt độ hiển thị trên màn hình LCD ) , nhiệt độ thực tế của bạn hơi thấp ( có thể chỉ 37 độ ) , 2 là có thể do con giống của bạn thôi , cái này bạn test lại là biết thôi !!!! chúc bạn sớm tìm dc nguyên nhân !!!!

Xin hỏi bạn Đỗ Minh Thiện, bạn đã ấp trứng như cách bạn nói ở trên chưa và kết quả thế nào.

Mình chỉ muốn hỏi bạn đã ấp thử như thế chưa, và tỉ lệ như thế nào. Mình chỉ muốn biết kết quả thực tế như thế nào thôi
cho dù bạn biết mà bạn k thử thì cũng = thừa , nếu bạn sợ thì hãy bõ vào đó 20 trứng thôi !!!! kq sẽ đánh giá xem mình chỉ đúng hay k mà !!!!

Mình đã thử rồi nhưng không thành công nên mình muốn hỏi bạn đã thành công hay chưa.
ax , cái này mình thử 14/20 trứng có cồ ,(nếu để gà mẹ tự ấp thì bạn sẽ dễ thấy nhất là thường mua nắng thì gà trống nhiều và mùa mưa là gà mái nhiều , hoàn toàn tự nhiên phải k ? tóm lại ta điều chỉnh nhiệt giống như gà mẹ ấp mùa nắng là ok !!!!

ax , cái này mình thử 14/20 trứng có cồ ,(nếu để gà mẹ tự ấp thì bạn sẽ dễ thấy nhất là thường mua nắng thì gà trống nhiều và mùa mưa là gà mái nhiều , hoàn toàn tự nhiên phải k ? tóm lại ta điều chỉnh nhiệt giống như gà mẹ ấp mùa nắng là ok !!
Phải vậy không hay bạn cũng chỉ đọc trên mạng rồi chỉ lại, hehe

Back