Gà Sao Bị Mổ Lông đuôi

• Thread starter nhkhoa85
  • Ngày gửi
Đàn gà Sao của tôi hiện nay đang ăn uống bình thường, điều kiện chuồng trại tốt và vệ sinh.. Không hiểu vì lý do gì.. một số con gà bị mổ lông đuôi gần hết, lòi cả thịt, chảy máu.

Xin mọi người giúp tôi được biết lý do vì sao đàn gà bị như vậy và cách giải quyết vấn đề này.

Cảm ơn mọi người nhiều!

Gà của bạn bị thiếu chất, hay do chúng đến tuổi lớn mà chuồng trại chật hẹp thì hay đánh nhau ...

Nếu bạn nuôi gà với quy mô lớn ngay từ nhỏ bạn nên cắt mỏ cho gà bằng kìm điện ... các trại gà lớn thường làm vậy để tránh tình trạng đánh nhau cũng như mổ rơi vãi,vẩy tung tóe thức ăn

Xin cảm ơn bạn nuoide rất nhiều!

Cụ thể bạn có thể cho biết là thiếu chất như thế nào ko? Có bổ sung thức ăn hay thuốc gì để chống lại tình trạng này!

Một lần nữa cảm ơn bạn và chúc bạn sức khỏe!

Cụ thể bạn có thể cho biết là thiếu chất như thế nào ko? Có bổ sung thức ăn hay thuốc gì để chống lại tình trạng này

Thiếu chất như thế nào thì mình cũng chịu bạn ạ . Mình có nuôi Gà cảnh và nhiều loại Gà khác để chơi một thời gian cũng khá dài . Việc Gà mổ nhau cắn lông đít là chuyện rất phổ biến .
Cách mình vẫn làm đó là cho gà ăn đầu Tôm Đất . Loại này ở chợ do các bà bán tôm bóc vỏ lấy thịt phơi khô hoặc bán sống cho khách . Trong đầu tôm họ vứt đi hoặc bán rất rẻ . Chỉ khoảng 2000 là một bịch rất to . Mình chỉ cần cho Gà ăn loại này là đủ Đạm và Can xi . Vì thế gà ko còn hiện tượng mổ đit nữa . Đây là kinh nghiệm của riêng mình
Bạn ở Đà Nẵng là tỉnh gần biển chắc chắn mua đầu tôm Đất rất dễ . Kể cả nuôi gà nuôi vịt cứ mua cái này làm thức ăn bổ xung Đạm là gà phát triển đều rồi

Với con Gà Sao bạn đang nuôi . Một loại Gà Rừng vẫn còn giữ rất nhiều đặc tính hoang dã chúng rất thích Bới đất cát tìm khoáng . Các loại Gà đều thích làm thế cả nhưng Gà sao lại còn khoái hơn gà Thường . Vì vậy bạn thử để ý xem . Chuồng trại bạn nuôi có khu bới đất cát không , hay bạn nuôi chúng trên nền xi măng ,nền tre ,gỗ kín ...

chào bạn, hiện tượng gà sao mổ cắn lông đuôi như vậy thường có thể chia làm 3 nguyên nhân.
một là mật độ nuôi dầy dẫn đến hiện tượng cắn mổ trên.
hai có thể do thức ăn cung cấp thiếu các loại khoáng đa lượng và vi lượng (bạn có thể sử dụng remix khoáng để trộn vào thức ăn, kèm theo biotin, điều này sẽ làm giảm hiện tượng cắn mổ nếu đàn gà thiếu khoáng).
ba là đàn gà nhiễm bệnh Gumboro tuy nhiên cái này chỉ là lý thuyết thôi tui nuôi gà sao 2 năm rồi chưa hề gặp bệnh này.
Bạn có thể bổ sung thức ăn xanh như rau, lục bình... vào buổi trưa để cung cấp thêm chất xơ và giảm stress cho đàn gà.
chúc bạn thành công

Trước khi nuôi bồ câu em cũng có nuôi 1000 con gà và cũng xảy ra hiện tượng trên và khi hỏi thì kêu là cắt mỏ của nó đi đẻ cho nó khỏi mổ lông nữa.
Không biết cách nào tốt nhất :)

cái này mình cũng bị rồi nhưng chỉ có một cách hiệu quả là cắt mỏ thôi bạn . mình cắt mỏ gà lúc 45 ngày tuổi mình thấy cũng rất hiệu quả .

Em cũng nghĩ vậy nhưng không biết cắt phần mỏ trên hay dưới nên em không cắt luôn :)
nhưng có cung cấp rau thêm cho nó ăn thế là cũng xuất hết bày gà đó :)

Cắt bằng mỏ . Loại bỏ 1/3 là vừa ... Bồ câu còn bị em cắt nữa là ... Nghịch chơi chơi mấy con hay mổ mắt con Mái để đòi đạp . Máu me toe toét chảy ướt cả lông cũng chả chết . Vẫn đòi đạp mái thế mới kinh chứ . Bồ câu thì chỉ hai ngày là liền khô máu , ăn mổ bình thường .

chào anh

Cắt bằng mỏ . Loại bỏ 1/3 là vừa ... Bồ câu còn bị em cắt nữa là ... Nghịch chơi chơi mấy con hay mổ mắt con Mái để đòi đạp . Máu me toe toét chảy ướt cả lông cũng chả chết . Vẫn đòi đạp mái thế mới kinh chứ . Bồ câu thì chỉ hai ngày là liền khô máu , ăn mổ bình thường .

-chào anh

he he vì anh nuôi bồ câu thịt chứ bồ câu kiểng cắt rồi là :1^:

- kinh nghiệm của em là .

. không nuôi đông

. cho em nó tắm nắmg và cát vào buổi sáng

. bổ sung ra rau xanh

- chúc anh nuoide buổi tối vui vẻ:5^:

Bồ câu thì em ko cắt nếu nó cắn nhau hay mổ lông của con con thì em bắt ra thôi và cung cấp thêm khoáng cho em nó thôi :)
Hôm trước em có đọc cuốn sách về bồ câu thì nghe đâu nó đạp mái trong vòng 4 giây thôi :)

hix! gà của bác bị bệnh thiếu canxi do! bổ sung thêm canxi và khoáng chất cho chung là ok ngay!
chúc bác chăn nuôi thành công

Xin cảm ơn các bạn nuoide, nguyenbieu1984, hai lua 001 đã tư vấn giúp nhkhoa85!

Chúc các bạn sức khỏe và thành công!

Một lần nữa xin cảm ơn!

Đàn gà Sao của tôi hiện nay đang ăn uống bình thường, điều kiện chuồng trại tốt và vệ sinh.. Không hiểu vì lý do gì.. một số con gà bị mổ lông đuôi gần hết, lòi cả thịt, chảy máu.

Xin mọi người giúp tôi được biết lý do vì sao đàn gà bị như vậy và cách giải quyết vấn đề này.

Cảm ơn mọi người nhiều!
Mình cũng đang bị trường hợp này .Qua tìm hiểu những lớp đàn anh đã có nhiều năm chăn nuôi thì bảo là :
1> Thiếu rau xanh chất xơ.
2> Gà đang mọc long ống gần đuôi vô tình mổ nhau chảy máu thế là cả đàn quanh lại cắn đến chết.
3>Chuồng trại chật hẹp không đủ diện tích ,thiếu ánh sáng,...vv..v.

Back