gà siêu trứng

• Thread starter nokia6670
  • Ngày gửi
up.........

gia đình e nuôi được 20 con gà ai cập. Nhưng mỗi ngày chỉ được trung bình tầm 8-12 quả trứng, vậy các bác cho e hỏi còn giống gà nuôi lấy trứng nào kinh tế hơn ko ạ ? tiện thể bác nào có gà hay ngỗng sư tử giống bán thì cho e thông tin với nhé. e cảm ơn ^^

up.........

--------

up.........

Last edited by a moderator:
gia đình e nuôi được 20 con gà ai cập. Nhưng mỗi ngày chỉ được trung bình tầm 8-12 quả trứng, vậy các bác cho e hỏi còn giống gà nuôi lấy trứng nào kinh tế hơn ko ạ ? tiện thể bác nào có gà hay ngỗng sư tử giống bán thì cho e thông tin với nhé. e cảm ơn ^^

up.........

--------

up.........

Muốn trứng trắng hồng thì D300 , muốn trứng nâu thì Isa hoặc Hy-Line đều tốt chán , bạn nuôi lấy trứng phục vụ cho gia đình thì nuôi dòng đẻ trứng nâu hay hơn

Muốn trứng trắng hồng thì D300 , muốn trứng nâu thì Isa hoặc Hy-Line đều tốt chán , bạn nuôi lấy trứng phục vụ cho gia đình thì nuôi dòng đẻ trứng nâu hay hơn

Tôi ở Quảng bình, muốn mua D300 thì mua ở đâu bạn, mua vài chục con thôi.

Ai Cập thuần thì như vậy là đúng rồi đó bạn, gà ai cập ăn tạp dễ nuôi. phục vụ gia đình thì tốt rồi trứng thơm ngon = gà ta. nếu bạn nuôi Ai Cập 3 máu thì từ 12-14 trứng là chắc ăn.

Back