Gà ta nuôi bao lâu thì xuất chuồng

• Thread starter nhattruong1977
  • Ngày gửi
Chào các bạn, mình thấy gà ta nuôi đến khi xuất chuồng thường 4 tháng - 4,5 tháng. Nhưng có nhiều nơi người ta nuôi chỉ có 3 tháng 10 ngày đã đủ trọng lượng xuất chuồng rồi. Không biết có phải do loại con giống, hiệu thức ăn hay sao mà nhanh vậy?
Xin cảm ơn.

nhanh lớn hay chậm thì cũng do nhiều yếu tố nữa các bác àh, cho ăn thức ăn công nghiệp nhiều thì nó nhanh lớn mà

Hình như mọi người hơi nói qua lên vấn đề thời gian. mình thì mới nuôi gà thôi nhưng mà mình thử nuôi rất nhiều giống gà khác nhau. Từ trước giờ mình nuôi được 5 loại giống khác nhau nhưng mà không có lứa giống nào nuôi đến 3 tháng 15 ngày, khoảng 2 tháng 15 ngày là gà đạt 1kg2, xong rồi mình cho chế độ ăn ít lại đến 3 tháng là đạt 1kg5, và xuất chuồng là 3 tháng 15 ngày. thức ăn thì mình vẫn trộn bắp với đậm đặc, cơm , rau, cám gạo, có bổ sung thêm khoáng và men tiêu hóa. Gà mình nuôi cũng thả vườn. vì mình thấy có nhiều người nói nuôi gà 4 tháng và 4,5 tháng thì mình ko tin được. nuôi vậy lỗ vốn quá. vì cho ăn ít thì gà sẽ ốm lại ( thịt vừa dở và hao hụt kg của mình).

Hình như mọi người hơi nói qua lên vấn đề thời gian. mình thì mới nuôi gà thôi nhưng mà mình thử nuôi rất nhiều giống gà khác nhau. Từ trước giờ mình nuôi được 5 loại giống khác nhau nhưng mà không có lứa giống nào nuôi đến 3 tháng 15 ngày, khoảng 2 tháng 15 ngày là gà đạt 1kg2, xong rồi mình cho chế độ ăn ít lại đến 3 tháng là đạt 1kg5, và xuất chuồng là 3 tháng 15 ngày. thức ăn thì mình vẫn trộn bắp với đậm đặc, cơm , rau, cám gạo, có bổ sung thêm khoáng và men tiêu hóa. Gà mình nuôi cũng thả vườn. vì mình thấy có nhiều người nói nuôi gà 4 tháng và 4,5 tháng thì mình ko tin được. nuôi vậy lỗ vốn quá. vì cho ăn ít thì gà sẽ ốm lại ( thịt vừa dở và hao hụt kg của mình).
b tài nuôi thả vườn buổi tối có thắp bóng điện cho ăn ban đêm ko vậy?

b tài nuôi thả vườn buổi tối có thắp bóng điện cho ăn ban đêm ko vậy?
02 tháng đầu mình cho ăn cả ngày lẫn đêm, đến đó gà được khoảng 1kg4 rồi mình ngừng cho ăn đêm. Khẩu phần ăn thì mình trộn đơn giản thôi

02 tháng đầu mình cho ăn cả ngày lẫn đêm, đến đó gà được khoảng 1kg4 rồi mình ngừng cho ăn đêm. Khẩu phần ăn thì mình trộn đơn giản thôi
hiện tại b đang nuôi giống gà gì vậy? thấy b nuôi nhanh lớn vậy e cũng thấy ngưỡng mộ quá. nhà e thả vườn toàn phải 5 tháng b à. lâu quá

hiện tại b đang nuôi giống gà gì vậy? thấy b nuôi nhanh lớn vậy e cũng thấy ngưỡng mộ quá. nhà e thả vườn toàn phải 5 tháng b à. lâu quá
Mình nói thật mình chưa bao giờ nuôi gà quá 03 tháng 15 ngày đâu, gà khoảng 80 ngày là bắt đầu bán rồi. lúc trước toàn nuôi gà giống của dabaco, mình nuôi khá nhiều loại. và thấy tăng trưởng cũng giống nhau. hiện mình đang nuôi gà lai chọi. còn nói nếu nuôi gà 5 tháng thì mình không biết nuôi như thế nào để được như vậy. mình có thử nghiệm lấy giống gà ta ở địa phương, nếu nuôi thả hoàn toàn tự kiếm ăn thì 5 tháng nó mới bán được. còn nếu khi thả vườn mà mình cho ăn thì nó cũng nhanh lớn thôi

Mình nói thật mình chưa bao giờ nuôi gà quá 03 tháng 15 ngày đâu, gà khoảng 80 ngày là bắt đầu bán rồi. lúc trước toàn nuôi gà giống của dabaco, mình nuôi khá nhiều loại. và thấy tăng trưởng cũng giống nhau. hiện mình đang nuôi gà lai chọi. còn nói nếu nuôi gà 5 tháng thì mình không biết nuôi như thế nào để được như vậy. mình có thử nghiệm lấy giống gà ta ở địa phương, nếu nuôi thả hoàn toàn tự kiếm ăn thì 5 tháng nó mới bán được. còn nếu khi thả vườn mà mình cho ăn thì nó cũng nhanh lớn thôi
nếu gà địa phương b nuôi cụ thể là bao nhiêu ngày. gà e gà địa phương cũng chẳng biết nó có lai loại nào ko nữa. hình như b tài nuôi gà là phụ thôi. công việc chính là gì vậy?
nếu gà địa phương b nuôi cụ thể là bao nhiêu ngày. gà e gà địa phương cũng chẳng biết nó có lai loại nào ko nữa. hình như b tài nuôi gà là phụ thôi. công việc chính là gì vậy?

Nuôi gà chỉ là công việc phụ nhưng là nguồn thu chính của mình, vì công việc chính của mình lương chẳng có bao nhiêu. Hjhj. Mình là phó công an xã ven biển, mình không có lương, chỉ có phụ cấp 1tr2/1 tháng. Nhưng mà mình thích con gà nên muốn nuôi. Mình đang mở 01 trại gà nhỏ và định 01 tháng sẽ cho xuất chuồng khoảng 500 con. Gà địa phương bây giờ vẫn toàn là gà lai vì xung quanh nó quá nhiều con gà giống khác nhau. Nhưng do nó tự kiếm ăn nên thịt ngon hơn thôi

Nuôi gà chỉ là công việc phụ nhưng là nguồn thu chính của mình, vì công việc chính của mình lương chẳng có bao nhiêu. Hjhj. Mình là phó công an xã ven biển, mình không có lương, chỉ có phụ cấp 1tr2/1 tháng. Nhưng mà mình thích con gà nên muốn nuôi. Mình đang mở 01 trại gà nhỏ và định 01 tháng sẽ cho xuất chuồng khoảng 500 con. Gà địa phương bây giờ vẫn toàn là gà lai vì xung quanh nó quá nhiều con gà giống khác nhau. Nhưng do nó tự kiếm ăn nên thịt ngon hơn thôi
thế b đã làm trại tới đâu rồi. qua tết nguyên đán đã bắt đầu nhập gà giống về chưa? tháng 500 con tính ra lúc nào cũng có 1500con cả to lẫn nhỏ. nếu ko dịch bệnh và được giá tý thì thu nhập cũng không nhỏ đâu nhỉ. chắc một ngày nào đó sẽ vào các b chuyến tham quan mới được

bạn tính chi phí đầu tư con giống, thuốc thú y, thức,ăn hết bao nhiêu cho đàn 100 con xem nào

Bạn Tài có tài nuôi gà. Chia sẻ cho mọi người về thức ăn và hạch toán đi bạn ơi. Thuốc men thì có dùng chế phẩm sinh học gì ko

một thiên tài nuôi gà đã xuất hiện ở đây rồi bà con ơi!
vậy để mình đầu thư cho bạn một tháng 10k gà nòi bến tre, luân phiên, mình bao tiêu sản phẩm cho bạn, cung cấp nguyên phụ liệu cho bạn nuôi với cam kết 3 tháng 15 ngày phải đạt được 1,3kg nuôi theo dạng chuồng hở.
60k/kg bạn nuôi tốt trong thời gian đó 1kg bạn sẽ có lời khoảng 10k. bạn có đồng ý không ?
chú ý mình giao giống tốt như mình giao cho các trại khác, nhưng nếu bạn nuôi với tốc độ đó mình chỉ thu 60k/kg thôi. còn nếu lâu hơn thì bạn phải tự lo chi phí phát sinh thêm, ok ko ?
mong bạn sớm trả lời.

bạn tính chi phí đầu tư con giống, thuốc thú y, thức,ăn hết bao nhiêu cho đàn 100 con xem nào
Giá gà giống 100 con vào khoảng 1tr7 có khi 2tr. Thuốc cho 100 con thì vào khoảng 400k. khoảng 25 ngày đầu gà ăn hết 3 bao thức ăn công nghiệp loại 25kg có giá 3 x 340.000 =1.020 000; sau đó mình trộn thức ăn cho gà từ 25 ngày đến 70 ngày với giá 1kg thức ăn = 9,2k. rồi từ 70 ngày đến khi xuất bán mình trộn lại thức ăn với giá 1kg thức ăn = 8,5k. tổng cộng từ 25 ngày đến xuất bán gà ăn hết khoảng 6 tr. khi ăn hết 25 bao bột + 6tr thức ăn mình tự trộn thì gà lớn đạt khoảng 1kg7 đến 2kg ( số lượng này chiếm khoảng 70%) gà 1,4 đến 1,6 chiếm khoảng 25% còn lại 5% gà 1kg2. Vì mình thường nuôi 300 con đến 500 con. nên số liệu ở trên là mình chia ra từ thực tế mình nuôi. Còn cách thức tính lời là như thế này: mình cho 100 con gà ( kể cả hao hụt) đạt trọng lượng 150kg, tổng chi phí giống, thức ăn rơi vào khoảng 9tr. nên khi bán gà với trọng lượng 150kg mình chia làm 2 giá: có thể bán 70k/kg hoặc 75k/kg ( vì mình mới nuôi được 2 năm nên không có lái lấy gà và mình thường xuyên bị ép giá). Mình cứ tính mỗi con lời 20k để trừ hao chi phí chuồng trại và công của mình thôi.
Có gì mong các bạn chia sẽ thêm để ae ngày càng phát triển. mình không phải dân học thú y hay gì hết nên những cái trên là thực tế mình đang nuôi.

Không nên căng thẳng quá. Bạn Tài nói hợp lý đấy. Lãi 20k là chuẩn rồi. Nuôi vài trăm khác vài nghìn nhiều. Bạn tài chia sẻ kỹ hơn về thức ăn,độ đạm đi . Dạo trước mình có nhận mail của bạn và đang áp dụng

Không nên căng thẳng quá. Bạn Tài nói hợp lý đấy. Lãi 20k là chuẩn rồi. Nuôi vài trăm khác vài nghìn nhiều. Bạn tài chia sẻ kỹ hơn về thức ăn,độ đạm đi . Dạo trước mình có nhận mail của bạn và đang áp dụng
Mình trộn thức ăn cho gà từ 25 ngày đến 70 ngày như thế này:
_03 lon gạo lức nấu thành cơm ( được khoảng 4kg cơm thì phải) + 8kg bột bắp + 2kg cám gạo + 1 ít rau muống ( mình mua 1 bó rau về, băm nhỏ và chia thành 2 lần trộn, vào buổi sáng và buổi tối nên không biết rau nặng bao nhiêu kg, với lại đây là thức ăn bổ sung) + 6kg đậm đặc + men tiêu hóa và khoáng ( 02 loại này mình dùng liều theo cảm tính, ít hơn khá nhiều so với liều ghi trên hướng dẫn, dù sao mình thấy dùng vây gà vẫn phát triển tốt được rồi)
Từ 70 ngày đến xuất bán thì mình giảm đậm đặc + cám gạo ( vì 02 loại này đắt tiền) rồi theo dõi xem gà ăn và phát triển như thế nào, nếu gà vẫn phát triển tốt thì mình tiếp tục làm như thế hoặc là giảm tiếp. hjhj.
Đó là cách mà mình cho gà ăn.

Mình trộn thức ăn cho gà từ 25 ngày đến 70 ngày như thế này:
_03 lon gạo lức nấu thành cơm ( được khoảng 4kg cơm thì phải) + 8kg bột bắp + 2kg cám gạo + 1 ít rau muống ( mình mua 1 bó rau về, băm nhỏ và chia thành 2 lần trộn, vào buổi sáng và buổi tối nên không biết rau nặng bao nhiêu kg, với lại đây là thức ăn bổ sung) + 6kg đậm đặc + men tiêu hóa và khoáng ( 02 loại này mình dùng liều theo cảm tính, ít hơn khá nhiều so với liều ghi trên hướng dẫn, dù sao mình thấy dùng vây gà vẫn phát triển tốt được rồi)
Từ 70 ngày đến xuất bán thì mình giảm đậm đặc + cám gạo ( vì 02 loại này đắt tiền) rồi theo dõi xem gà ăn và phát triển như thế nào, nếu gà vẫn phát triển tốt thì mình tiếp tục làm như thế hoặc là giảm tiếp. hjhj.
Đó là cách mà mình cho gà ăn.
Ok bạn

Mình dùng loại cám Con cò. lúc trước mình dùng đđ Hoàn Mỹ
bạn cho gà ăn thức ăn công nghiệp đến khi xuất chỉ sống luôn sao? mà sao giống gà con đắt thế bạn? ở chỗ t 13k/1con đấy

Back