gà ta và gà lương phượng

• Thread starter 0974662112
  • Ngày gửi
chào các bác!
chi mình tham khảo ý kiến mấy bác có kinh nghiệm với nha
mình dang quan tâm tới gà ta truyền thống và gà lương phượng
bác nào co kinh nghiệm cho mình biết minh nên nuôi giống gà gì để có kinh tế hơn được không
giá gà lương phượng tại nơi mình nuôi bằng nửa giá gà ta truyền thống a
cám ơn các bác nhiều nha!!!!!!!!!!!!!

Tại địa phương bạn giống gà nào được người tiêu dùng ưu chuộng thì bạn ưu tiên nuôi. Mỗi loại gà có thế mạnh riêng, vấn đề chính là đầu ra thôi bạn.

đâu ra ở mình 2 loại đều ok
mong các anh chị có kinh nghiệm chi e với
o chỗ e gà lương phượng giá bán bằng nửa giá gà ta nhưng e nghe nói nuôi mau lớn hơn
nhà gần chợ nên e có bổ sung rau xanh và cà chua,cây chuối cho ăn
1tháng đầu e nuôi hoàn toàn bằng cám đâm đặc để gà mau lớn
sau 1tháng trộn tỉ lệ giảm dần tới 3 viên,7 thóc+bắp để bớt chi phí
vì nuôi ít cho vui nên ko rành lắm
j e mún mở rộng,nhưng chỉ là quây lại chăn thả chứ ko phải chăn nuôi vườn đồi
mong anh chi tư vấn giúp e
gà nào nuôi theo phương thức nay kinh tế hơn
tỉ lệ cám cho ăn vậy được ko
nên tăng hay giảm hàm lượng cám viên để nuôi đạt năng suất hơn
vì nuôi hoàn toàn bằng cám viên gà mau lớn nhưng chi phí nặng

Theo mình thì nếu nuôi ít thì bạn nên chọn gà ta truyền thống,bán lẻ cho người xung quanh và bán lại cho mấy người ngồi chợ,giá cả ổn định ít thay đổi,còn gà kia thì giá lên xuống thất thường và hơi khó bán.

cám ơn bạn nha
bạn cho minh hỏi nuôi ga ta nên cho ăn thế nào kinh tế nhất
hoàn toàn cám viên hay pha trộn để giảm chi phí
nuôi cám viên bao lâu bán được
mình gây giống và tính nuôi 2 lứa,mỗi lứa 3.4trăm
bạn có kinh nghiêm cho mình lời khuyên với

Chào bạn

cám ơn bạn nha
bạn cho minh hỏi nuôi ga ta nên cho ăn thế nào kinh tế nhất
hoàn toàn cám viên hay pha trộn để giảm chi phí
nuôi cám viên bao lâu bán được
mình gây giống và tính nuôi 2 lứa,mỗi lứa 3.4trăm
bạn có kinh nghiêm cho mình lời khuyên với

Mình thì kinh nghiệm không nhiều,nhưng theo tình hình chung thì : 1 tháng đầu bạn cho ăn thức ăn viên,từ tháng thứ 2 bạn chuyển dần sang thức ăn pha trộn,như vậy mới có lời.Nuôi cám viên hoàng toàn 3.5-4 tháng là xuất chuồng (phụ thuộc vào chất lượng thức ăn) vài lời gởi bạn

Cám trộn cũng tốt , bác gần chợ thì mua thêm đầu cá về bỏ vô máy xay thịt xay cho chúng nó ăn , đủ canxi phát triển hệ xương mà giá thành hạ.

cám ơn cả nhà về lời khuyên nha
chúc anh em dồi dào sức khẻo
chăn nuôi thuân lợi ha

UOTE="0974662112, post: 318467, member: 69385"]chào các bác!
chi mình tham khảo ý kiến mấy bác có kinh nghiệm với nha
mình dang quan tâm tới gà ta truyền thống và gà lương phượng
bác nào co kinh nghiệm cho mình biết minh nên nuôi giống gà gì để có kinh tế hơn được không
giá gà lương phượng tại nơi mình nuôi bằng nửa giá gà ta truyền thống a
cám ơn các bác nhiều nha!!!!!!!!!!!!![/QUOTE]
Gà ta thuần chủng thì sức kháng bẹnh tốt chống chịu tốt với môi truong nen its bệnh de nuôi giá thành khi xuất bán cao và ổn định. Ăn ít và có thể an nhiều thuc an phoi trong rẻ tiền. Thích hợp cho những người mới vào nghề và hộ chan nuôi quy mo nhỏ.
Gà lượng phuong hay gà ta lai luong vi giông ngoại nhập của cty dc nuôi duong theo quy trình kỹ thuật khép kin. Sức kháng bênh kém hon gà ta truyền thống. Gà nuôi 2-3 thang bán. Ăn như máy xây bột. Giá thành khi xuất bán thấp kohler ổn định. Nguoi nuôi cần hợp đồng dầu ra ổn định trước khi qdinh nuoi
cám ơn cả nhà về lời khuyên nha
chúc anh em dồi dào sức khẻo
chăn nuôi thuân lợi ha
Ban ở đâu mà giá gà ta cao gấp đôi ga lp giữ vậy

nuôi ít thì cứ gà ta mà nuôi cho chắc ăn,đở phải chăm nhiều,ít bệnh nữa,mình cũng đang nuôi mấy chục con gà lương phượng mà cứ bệnh suốt,mình nhốt riêng có bõ vài con gà ta vào nuôi cùng nhưng gà ta thì không bị lây bệnh còn cả đàn lương phượng thì hầu như con nào cũng bị bệnh cả,nhưng mình có cách cho bọn nó không chết được,nhưng mệt quá có vài chục con mà chăm còn hơn chăm con nữa,ráng nuôi đủ để ăn thịt được thì tiển bọn nó lên bàn hết,nuôi gà ta cho chắc cú,tuy lâu nhưng mà chắc hehe

Back