Hỏi đáp Gà thở khó vào chiều tối có phải viêm phổi không

• Thread starter mrgianghn
  • Ngày gửi
Chào anh em. Em có nuôi 1 số gà chọi, không hiểu sao chiều gần tối mặt trời đã lặn rồi mà gà vẫn đứng trong chuồng thở. Em nhốt mỗi con 1 ô riêng vậy mà có 1 số con vẫn có triệu chứng trên.
Có phải gà đã bị nhiễm crd rồi không mấy anh? Mong được mn giúp em cảm ơn ak

Chào anh em. Em có nuôi 1 số gà chọi, không hiểu sao chiều gần tối mặt trời đã lặn rồi mà gà vẫn đứng trong chuồng thở. Em nhốt mỗi con 1 ô riêng vậy mà có 1 số con vẫn có triệu chứng trên.
Có phải gà đã bị nhiễm crd rồi không mấy anh? Mong được mn giúp em cảm ơn ak
gà đã bị CRD thì lúc nào cũng khó thở há hóc miệng, miệng chảy nhớt chứ không phải khó thở vào lúc chiều tối. bạn xem lại chuồng nuôi nhốt xem có nóng bức quá không?

gà đã bị CRD thì lúc nào cũng khó thở há hóc miệng, miệng chảy nhớt chứ không phải khó thở vào lúc chiều tối. bạn xem lại chuồng nuôi nhốt xem có nóng bức quá không?

Đúng rồi chuồng em hơi nóng. Anh có cách nào diệt tận gốc được bệnh crd này không chỉ em với em chữa rồi nó lại tái phát không biết làm sao chữa cho dứt điểm nữa

Đúng rồi chuồng em hơi nóng. Anh có cách nào diệt tận gốc được bệnh crd này không chỉ em với em chữa rồi nó lại tái phát không biết làm sao chữa cho dứt điểm nữa
ngoài việc sử dụng các loại thuốc kháng sinh ( thuốc uống và chích) thì vấn đề vệ sinh chuồng trại rất quan trọng, chuồng trại nên làm vệ sinh, phun thuốc sát trùng đinh kỳ, tránh để chuồng dơ quá sẽ dễ sinh bệnh, sinh nhiệt, chuồng trại nên thiết kế sao cho thoáng mát nhưng không bị lạnh hay bị gió lùa, riêng mình thì trang bị 2 hệ thống đèn (ánh sang trắng và bóng sưởi) gắn thêm nhiệt kế trong chuồng và nhiệt kế ngoài trời những hôm trời lạnh mưa bão sẽ đổi sang hệ thống dèn sưởi và ngược lai.

Back