GẤP GẤP- GÀ chết hàng loạt

• Thread starter cuong9162
  • Ngày gửi
Giúp mình với ????
Vừa rồi bầy gà 2 tuần tuổi ko hiểu mắc bệnh gì mà chết hàng loạt , xót quá.
Biểu hiện gà biếng ăn, ủ rũ, mệt mỏi, chụm lại theo bầy, phân màu trắng, vón cục ( mổ ra có hiện tượng phân trắng vùng ngoài hậu môn, chắc là nó tắc ) mắt hơi ướt, cánh rũ rượi, hầu như có hiện tượng liệt chân trước khi chết, nguyên nhân chắc có lẽ mình cho ra ngoài nắng hôm trước. Các Bạn có kinh nghiệm giúp mình nha, mình cảm ơn nhiều. Giờ ko biết nó bị bệnh gì mà điều trị. Đây là hình ảnh của em nó sau khi mình phẫu thuật.

Link : http://agriviet.com/home/threads/80796-50-benh-o-ga-tai-lieu-tham-khao/page2#ixzz2EECwiix0

--------

Giúp mình với ????
Biểu hiện gà biếng ăn, ủ rũ, mệt mỏi, chụm lại theo bầy, phân màu trắng, vón cục ( mổ ra có hiện tượng phân trắng vùng ngoài hậu môn, chắc là nó tắc ) mắt hơi ướt, cánh rũ rượi, hầu như có hiện tượng liệt chân trước khi chết, nguyên nhân chắc có lẽ mình cho ra ngoài nắng hôm trước. Các Bạn có kinh nghiệm giúp mình nha, mình cảm ơn nhiều. Giờ ko biết nó bị bệnh gì mà điều trị. Đây là hình ảnh của em nó sau khi mình phẫu thuật.

Link : http://agriviet.com/home/threads/80796-50-benh-o-ga-tai-lieu-tham-khao/page2#ixzz2EECwiix0

Last edited by a moderator:
Gà của bạn áp dụng lịch phòng bệnh như thế nào, bạn nói rõ hơn thì mọi người mới biết được

Nhattruong nói đúng đó bác chủ! AE cũng muốn giúp, nhưng phải có thông tin:

1. Bác đưa SDT lên đây.

2. Bác mô tả kỹ:
- Đàn này giống gì? nguồn gốc, số lượng?
- Trại quy mô như thế nào? mấy lứa gà cùng nuôi?
- Sử dụng lớp đệm? loại gì?
- Có nuôi con vật nào khác khác?
- Lịch làm thuốc từ 1 ngày tuổi? liều lượng và chủng loại thuốc?
- Số lượng chết? mấy ngày rồi? mỗi ngày mấy con?
- Cho an thực phẩm gì?
...

salmonella đó. do bạn úm thiếu nhiệt, gió lùa, nên đàn gà chụm lại. hình như bạn ở hải phòng, ngoài đó trời rất lạnh.,chưa chịu được nhiệt độ môi trường tự nhiên, gà phãi hơn 1 tháng mới thả ra được khi trời không còn hạt sương, ban dùng kháng sinh colistin pha ngày đầu gấp đôi , ngày thứ 2 theo nhà sản xuất, dùng 4 ngày. bổ sung vitamin C,

salmonella đó. do bạn úm thiếu nhiệt, gió lùa, nên đàn gà chụm lại. hình như bạn ở hải phòng, ngoài đó trời rất lạnh.,chưa chịu được nhiệt độ môi trường tự nhiên, gà phãi hơn 1 tháng mới thả ra được khi trời không còn hạt sương, ban dùng kháng sinh colistin pha ngày đầu gấp đôi , ngày thứ 2 theo nhà sản xuất, dùng 4 ngày. bổ sung vitamin C,

Cảm ơn , mà mình đang ở ĐBSCL

Cứ úm cho kỹ đàn gà con , và cho uống nước tỏi giầm vào nước , đồng thời bổ sung vitamin

bác boy nói rất đúng có thể gà của bạn thả quá sớm làm cho gà không chịu được thời tiết lạnh đột ngột , thời điểm này vẩn phải um mà bác lại thả sớm lên gà rất hay mắc bệnh samolena và CRD ,thường mùa hè gà 21> mới có thể thả được còn về mùa đông gà phải trên một tháng tuổi mới có thể thả được

Luên hệ với mình lấy thuốc nhé!

Chào bạn,

Nếu bạn ở gần Tp. HCM hãy call cho mình theo số điện thoại : 0914493456, mình có thể cho bạn ít thuốc và hướng dẫn cách xử lý.

Giúp mình với ????

--------

Lúc trước mình có bị trường hợp như của bạn , nếu nhớ ko lầm hình như nó là giống gà ta thịt thà đất, nguyên 1 đàn bị 1 phát chì wa 1 đêm hơn chục con chết , làm mình choáng luôn , lúc đó nuôi khoàng 150c àk , và mình cho uống tòi và Vitamin thì dừng dừng khòi liền "Nếu bạn đề ý , gà con từ khi sinh ra đến lúc ngoài 1,5tháng bạn cho uống nước tỏi liên tục , còn thức ăn thì bỏ sung đầy đù Vitamin, thì đàn gà rất ít bị bệnh bậy " Mình đã áp dụng phương pháp cổ truyền này cho những đàn gà và những giống gà khác nhau sau này của mình đấy , kết quả khá khả quan bạn àk , ko dể bệnh bậy nữa đâu

Lúc trước mình có bị trường hợp như của bạn , nếu nhớ ko lầm hình như nó là giống gà ta thịt thà đất, nguyên 1 đàn bị 1 phát chì wa 1 đêm hơn chục con chết , làm mình choáng luôn , lúc đó nuôi khoàng 150c àk , và mình cho uống tòi và Vitamin thì dừng dừng khòi liền "Nếu bạn đề ý , gà con từ khi sinh ra đến lúc ngoài 1,5tháng bạn cho uống nước tỏi liên tục , còn thức ăn thì bỏ sung đầy đù Vitamin, thì đàn gà rất ít bị bệnh bậy " Mình đã áp dụng phương pháp cổ truyền này cho những đàn gà và những giống gà khác nhau sau này của mình đấy , kết quả khá khả quan bạn àk , ko dể bệnh bậy nữa đâu

Bạn nói rõ hơn cách pha nước tỏi được không? Để củ tỏi nguyên hay giã mịn, số lượng bao nhiêu, ngâm vào bao nhiêu nước, thời gian ngâm là bao nhiêu? Cảm ơn bạn.

Bạn nói rõ hơn cách pha nước tỏi được không? Để củ tỏi nguyên hay giã mịn, số lượng bao nhiêu, ngâm vào bao nhiêu nước, thời gian ngâm là bao nhiêu? Cảm ơn bạn.

Giã tổi bằng cối băm tỏi thôi , ko cần mịn mà nếu mịn càng tốt , cốt ý là cho nó ra nước tỏi và cho gà uống thôi,tùy theo gà wen mà lượng tỏi là bao nhiêu, ban đầu nó ko chịu , từ từ tăng dần lên khi nó thích ứng,bạn cứ thừ đăm 1 cục tòi (1 khía tỏi đó nha) vào chém cơm bằng nước sạch , sau đó nó uống wen rồi từ từ tăng lượng tỏi lên và tăng đến khi nào mà nó vẫn còn uống được và mùi tỏi nặng dần thì ok , như vậy là bạn từ từ hình thành cách định lượng cho nó và tuỳ giống theo giống gà đó màk (vì từng giống nó chịu độ nặng khác nhau) Ví Dụ : Đông tảo nó chịu độ nặng của tỏi cao lắm , nếu cho uống wen , nó chịu độ nặng còn hơn con người mình luôn đó (Mình đã Test rồi) giống này đáng nẻ lắm , từ từ sẽ còn nhiều cái hay về củ rỏi mà bạn cần bíêt , chóng bẹnh và cảm cúm cho gà cực tốt luôn :6^:

Last edited:

Mình cũng dùng theo cách này nhưng ko hiệu quả . Đàn gà lại thêm nhiều triệu chứng hơn như : ỉa phân màu máu, màu socola, gà ủ rủ , đang ăn lăn đùng ra chết. Chán quá

Mình cũng dùng theo cách này nhưng ko hiệu quả . Đàn gà lại thêm nhiều triệu chứng hơn như : ỉa phân màu máu, màu socola, gà ủ rủ , đang ăn lăn đùng ra chết. Chán quá
- Gà ỉa phân màu máu, màu socola, gà ủ rủ có thể đã bị nhiễm cầu trùng. Loại này nên dùng VINACOC.ACB của tW1 ba ngày là khỏi, lưu ý cho chúng ăn uống sạch.
- Nếu bị phân trắng loãng thì cho uốngT.I.C kết hợp với T.AVIMYCIN của Cty Năm Thái rất có hiệu quả.
- Cho uống nước tỏi chỉ phòng được bệnh. Lưu ý cho uống VITAMIN C và men tiêu hoá
- Khi gà khỏi và khoẻ mạnh thì tiêm vắc xin Newcatson và tụ huyết trùng là ổn, chúng sẽ đỡ bệnh hơn rất nhiều.

bạn nói là đàn gà bị tắc ruột. phân dính đít, uống colistin 4 ngày không hết, giờ tới bệnh tiêp theo đó là cầu trùng. bạn dùng ESB3 + vitamin K, dùng 3 ngày nghỉ 2 ngày dùng tiếp 3 ngày.
nói tóm lại gà bạn bi bệnh ghép samonella + cầu trùng.
bây giờ chữa cầu trùng nữa là ok.
chắc chắn là sắp tới gà bạn bị CRD nữa.

Back