gấp lắm rồi, chó không ăn uống gì mà nôn mửa

• Thread starter samhanlinh
  • Ngày gửi
như tiêu đề em nuôi 10con chó nhưng hôm nay có 3em không ăn uống gì mà nôn mửa ra nước . Các bác cho em hỏi chó nhà em làm sao và cách khắc phục, em xin cảm ơn các bác nhiều

bác chí còn ở việt hay qua Campuchia nuôi bò rồi. Nếu bác còn ở trung tâm hoàng anh thì bữa nào cho phép em mời bác cafe học hỏi vớihồi trước cũng có em chó bị như bạn nói rồi tiên genta-tylo dạng sữa khi mới xuất hiện bỏ ăn cũng thấy khỏi. bệnh này mà qua đc thì con đó có miễn dịch luôn ko bị nữa

em cảm ơn các bác nhé, hôm qua em tiêm thuốc đó sáng nay thấy 2con đó cũng đỡ hơn rồi, tý nữa em lại tiêm nữa không biết có khỏi không.

bác chí còn ở việt hay qua Campuchia nuôi bò rồi. Nếu bác còn ở trung tâm hoàng anh thì bữa nào cho phép em mời bác cafe học hỏi vớihồi trước cũng có em chó bị như bạn nói rồi tiên genta-tylo dạng sữa khi mới xuất hiện bỏ ăn cũng thấy khỏi. bệnh này mà qua đc thì con đó có miễn dịch luôn ko bị nữa
Mình điều đi qua Cam rồi bạn ah....làm lính triều đình thì sướng thật nhưng lương thấp...& không có ở đó được lâu bạn ah. Khi nào về mingf gọi. Bạn để lại só phon nhé.

ngề nghiệp mà bác. Tòng quân chẳng ngại đánh đồn mà. Được công pha vào chiến trường mới thích chứ. Ngồi bàn giấy có vẻ buồn tẻ hjhj. Chúc bác thành công rực rỡ với triều đại mới nhé. Khi nào có dịp về tổng cty alo e cafê với ah. Chiến 0978578249
Mình điều đi qua Cam rồi bạn ah....làm lính triều đình thì sướng thật nhưng lương thấp...& không có ở đó được lâu bạn ah. Khi nào về mingf gọi. Bạn để lại só phon nhé.

Chó con tầm 45 ngày tuổi thì bắt đầu tiêm phòng. Cần tiêm 3 mũi như sau:
- 45 ngày tiêm phòng 5 bệnh
- 21 ngày sau tiêm tiếp một mũi 7 bệnh.
- 1 tuần sau tiêm phòng dại.
Hàng năm tiêm nhắc lại một mũi 7 bệnh và một mũi phòng dại.
Ngoài ra chó con 1 tháng tuổi thì phải tẩy giun. và cứ 3 tháng tẩy giun một lần.
Chó đang bi bệnh thì không tiêm vắc xin.

lấy lá trầu không giã nhỏ vắt lấy nước, trộn với mật ong rồi cho uống (thực ra pải dùng xilanh bơm vào miệng, còn lúc này chó chỉ uống được nước lã chứ không chịu ăn uống gì khác nữa). Trong thời gian này chỉ nên cho uống nước cháo loãng (không lẫn mỡ hay chất tanh khác) còn cho chó uống nước có pha các chất dùng trong trường hợp bị mất nước như oresol.
và nhân đây mình cũng nhờ ace giải thích hộ mình hiểu: tại sao lại dùng lá trầu không và mật ong có thành phần gì lại điều trị khỏi các bệnh mà chó nhỏ khoảng 5-8 kg khi bị nôn, bỏ ăn tiêu chảy mùi thối khắm lại khỏi

Aiii júp vs.... ngày đầu tiên chó nhà mk pị ối ra giun.... ngày thứ2 thì nó toàn ối ra nước có bọt. Nó ko chịu ăn j hết .... ai júp mk vs... nó bj j v :(

Bác ơi . e cún nhà cháu đc 4thág rồi. Mấy ngày trc e ý có nôn k ăn uống . xong mới mua thuốc tiêm nhg mà ság nó lại nôn ra nc màu vàng .ng vẫn thế mà còn yếu đi . bác chỉ cháu vs . cảm ơn ạ

mình cũng nuôi 20 con, lần trước cũng bị như thế, thường là chó 3 tháng tuổi. kết quả sốt xuất huyết đường ruột. không biết chó bạn có giống ko. thường thì giai đoạn đầu của bệnh là ói ra đồ ăn sau đó không ăn được ói ra toàn nước, đi phân có máu (giai đoạn này không chữa được). bạn có thể tìm hiểu thêm về bệnh sxhdr trên mạng. có những con sẽ tự qua khỏi còn nếu nặng thì tiêm thuốc đặc trị + thuốc bổ (thuốc tiêm lâu quá mình không nhớ tên).
chúc bạn chữa mau lành bệnh.

Tiện đây mọi người cho em hỏi: chó tự dưng bị liệt 2 chân sau là bị bệnh gì? Và cách chữa trị ntn?

như tiêu đề em nuôi 10con chó nhưng hôm nay có 3em không ăn uống gì mà nôn mửa ra nước . Các bác cho em hỏi chó nhà em làm sao và cách khắc phục, em xin cảm ơn các bác nhiều
Hôm trước nó có nhậu nhẹt gì không... ???

Back