Gấp, tìm cây đu đủ đực

• Thread starter livra
  • Ngày gửi
Chào các anh chị,

hiện tại người quen của em đang bị bệnh nặng, cần tìm đọt đu đủ đực gấp, và em cũng tìm mãi mà chưa thấy
vậy cho em hỏi trong forum ai đang trồng đu đủ thì có thể giúp em được không? sẽ hậu tạ ạ

đọt này lúc lấy ra phải bẻ bằng tay vì kị kim loại nên anh chị cứ cho em xin số liên lạc và em sẽ chỉ cách lấy ạ, số điện thoại em là 0908 6544 87, em tên Hạnh ở HCM

mong tin từ các anh chị :)

nhà mình có 1 cây ra hoa rất nhiều, nhưng xa quá vì mình ở tận ngoài Bắc

Tôi trồng khá nhiều đu đủ nhưng thật tiếc là không có cây đu đủ đực nào cả.Bạn hỏi lại có thể thay bằng đọt đu đủ cái hoặc lưỡng tính được không thì tôi có thể giúp.

chào bạn nhà mình không trồng đu đủ, nhưng lúc trước mua đu đủ về ăn rồi rải hạt ra vườn. cây con lên nhiều lắm trong đó có vô số đu đủ đực, thông thường mình sẻ nhổ hết chúng đi, để lại vài ba cây cái lấy trái ăn (có khi bán nữa). may mà hôm trước có đứa em dặn mình để lại, nhưng nay nó không cần nữa. nếu bạn cần gấp mình có thể cho bạn, nhưng bạn phải đến nhà mình lấy. vì mình đang đi công tác xa. trước khi đi mình dặn ba mình ở nhà hãy nhổ bỏ đi nên mình băn khoăn không biết có còn không nưã. nếu bạn có thể đi tây ninh mình sẻ gọi về nhà nếu còn mình bảo ba mình chừa lại cho. mình nhắc lại chỉ cho thôi không bán nên bạn phải tự đi lấy. mà mình có 3 cây thôi bạn có đủ xài không?

chào bạn nhà mình không trồng đu đủ, nhưng lúc trước mua đu đủ về ăn rồi rải hạt ra vườn. cây con lên nhiều lắm trong đó có vô số đu đủ đực, thông thường mình sẻ nhổ hết chúng đi, để lại vài ba cây cái lấy trái ăn (có khi bán nữa). may mà hôm trước có đứa em dặn mình để lại, nhưng nay nó không cần nữa. nếu bạn cần gấp mình có thể cho bạn, nhưng bạn phải đến nhà mình lấy. vì mình đang đi công tác xa. trước khi đi mình dặn ba mình ở nhà hãy nhổ bỏ đi nên mình băn khoăn không biết có còn không nưã. nếu bạn có thể đi tây ninh mình sẻ gọi về nhà nếu còn mình bảo ba mình chừa lại cho. mình nhắc lại chỉ cho thôi không bán nên bạn phải tự đi lấy. mà mình có 3 cây thôi bạn có đủ xài không?

anh ơi, anh có thể cho em xin số điện thoại liên lạc không à?
cảm ơn anh nhiều

em vẫn đang tìm nên các anh chị nếu có thông tin gì thì cho em xin nhé
cảm ơn anh chị nhiều lắm

bác tranvi đã cho bạn sdt rồi đó bạn hãy liên lạc thử xem nếu chưa đủ bạn hãy liên lạc với mình vì mình có ít lắm.

Last edited by a moderator:
Bác Hailua ơi,
tại vì nhà em quê ở Tây Ninh nên định nhờ người nhà lấy dùm đó ạ
cảm ơn bác nhiều

Mình định gởi sdt vào hộp thư cuả bạn mà không được, nên có gì bạn dt cho mình số: 0993794959 mr vinh. Nhà bạn có ở gần huyện dương minh châu không?

Mình có một cây.Mình ở Xuân Lộc,Đồng Nai,nếu đến được thì alo 0933001696(Thuật)

Ray tieu nha minh co toi may chuc cay du du duc minh de danh lam thuoc vi nha minh lam thuoc nam de ban.ai muon mua lien he minh 01206231021

bạn mua đu đủ về ăn, xong rải hạt ra vườn, cây con mọc lên có đực lẫn cái, thông thường ngta nhổ bỏ hết cây đực vì ko có trái, chỉ để lại cây cái trồng lớn lên lấy quả thôi. chúc bạn thành công

Trước nhà mình cũng có môt cây. Mà nó trị được bệnh gfi đó bạn ới

mình đang cần lá cây đu đủ để chua bệnh, mong ban gjup do,

mình đang cần lá cây đu đủ để chua bệnh cho mẹ, mong ban gjup do, lien he voi mjh dc k, quyensachnho@yahoo.com.vn
Mình cũng có ông bác bị ung thư gan giai đoạn cuối . Uống lá đu đủ 2 năm rôi giờ bc mình vẫn như 2 năm trước khôi u giữ nguyên ko phát triển nhờ uống lá đu đủ nhưng phải là lá ngả vàng

Bài viết có nội dung tương tự

Back