Giá dê giống 150-160k/1kg có mua đc không

• Thread starter Trần Đoàn
  • Ngày gửi
Chào cả nhà.
Hôm qua e có đi hương sơn hà tĩnh để hỏi mua dê giống thì giá dê giống ở người dân bán la >150k/kg. Mình không biết như thế có đắt quá không? Và mình chưa mua lần nào nên không biết dê thế nào là đẹp cả. Mình muốn nhờ mấy a buôn dê mua giùm mà k quen nên k giám nhờ. Vấy bác nào có kinh nghiệm mua dê giống tốt thì chia sẻ cho mình với. Mình xin cảm ơn nhiều ạ

Ban up anh de len de cho ace danh gia. De thi co nhieu loai nhiu giong khac nhau ,nen gia cung khac nhau va tuy theo tung vung ....ban nen di tham quan o cac gia dinh nuoi de de lay thuc te da.con mua cua ai thi ko quan trong mien la con giong tot va gia ca hop ly. Chuc ban thanh cong

Ở đây mình thì dê thịt cũng thấy mấy ông buôn nói 150 rồi. Sự thực thế nào thì không biết.

ngoài m giờ dê đắt lắm b ơi. bữa e cũng nghe bố mẹ nói mới bán con 15kg giá 150k. dê cỏ đó b. b mà nhờ mấy lái dê cũng vậy àở Hà tĩnh e thấy giá dê,gà thả vườn lúc nào cũng đắt hơn mấy tỉnh khác. chắc ở đây do chăn nuôi chưa quy mô và phát triển. nên chưa đáp ứng đủ cung phải không trandoan nhỉ

Minh nhờ lái chọn cho con dê đẹp thôi bạn ạ. Chứ nhờ lái mua thì chỉ có đắt hơn chứ k thể nào rẻ hơn dc.
Cái đó mình cũng không biết nưa. Mong sao gà mình đến khi xuất chuông k bị hạ giá và bị dịch. Hi

Cụ thể là dê gì vậy bạn? vì giá như vậy mà đối với dê cỏ, BT thì quá cao, còn với dê Boer thì quá thấp.....

Cụ thể là dê gì vậy bạn? vì giá như vậy mà đối với dê cỏ, BT thì quá cao, còn với dê Boer thì quá thấp.....
chắc là dê cỏ hay bách thảo b HH à.chứ dê boer ở hà tình chưa có đâu.

Một khi đã máu, đừng hỏi bố cháu là ai

Bác tham khảo giá dê thịt xem thế nào, nếu nhà có sẵn thức ăn thì nên mua ngay.

Dê cỏ bạn ạ
Một khi đã máu, đừng hỏi bố cháu là ai

Bác tham khảo giá dê thịt xem thế nào, nếu nhà có sẵn thức ăn thì nên mua ngay.
E hỏi mấy cựa hàng thì giá dê đây cao lắm. 150k/kg. E đang tính mua 10 con dê tơ. Và 5 con dê đã sinh sản. Mà theo bạn thì mình nên mua loại dê nào mấy thắng tuổi

Bài viết có nội dung tương tự

Back