Thảo luận giá gà thịt đang hạ

tình hình khó khăn cho bà con chăn nuôi. giá gà thị tại bình định đang xuống dốc mạnh, không biết thì trường các tỉnh khác như thế nào nhỉ?

Xin thông báo với các bạn rằng:

Gà ta thả vườn, xấu tí giá chỉ có 60k/kg, giá sĩ hiện chỉ có 55. Gà đẹp, lông lá đầy đủ giá có cao hơn 5k/kg - giá này anh em sẽ ko có lời, nhưng tạm gọi là ko lỗ, lấy công làm lời thôi

Gà Bình Định thê thảm hơn, giá chỉ nằm mức 40 45k/kg với mức giá này, các anh chị em nông dân tê tua tơi tả

Nhưng 1 nghịch lý là giá gà ngoài chợ bán cho người dân tiêu thụ vẫn năm mức giá rất cao, từ 100 đến 120k/kg ko hà.

Sau những điều trên có thể thấy các thương lái đang vùng vẫy và làm giá dữ dội. 5,6 người thương lái mình biết hiện nay đang ép giá các nông dân rất nhiều, đây là những thương vụ tạo rất nhiều LỢI NHUẬN cho họ. Họ dựa vào yếu tố con giống đang mức giá cao và cái vụ gà mỹ phá giá nên ép giá người nuôi, anh em cẩn thận nhé.

Phải chi anh chị em nông dân chịu bắt tay với nhau, đoàn kết lại thì các thương lái khó có đường mà hoành hành thế này. Mình đã từng 3 lần đi các trại ra đề nghị với các nông dân thành lập hội nuôi gà, để bắt tay nhau, chống phá giá, hạn chế tình trạng chèn ép nông dân nhưng vẫn thất bại. Các nông dân chỉ biết làm theo ý riêng mình, thấy người ta sao mình bắt chước vậy, tạo cơ hội cho nhà giống kiếm chác, rồi ko rõ thị trường, để lỏng cho thương lái mặc sức chèn ép

QUê mình ngoại thành hà nội gía gà 80k coi như khô có công vì đầu tư 1con gà 5tháng ăn hết 100k+ giống+thuốc men:=120k. Cứ 100con cơ sở 10con còi vậy là ko có công.

Giá gà cập nhật ngày 30/8/2015 cho huyện Trảng Bàng Tây Ninh và Huyen Củ Chi TPHCM là : gà trống 90k/kg , mái 100-110k/kg và mái dầu là 120k/kg , Giá này là giá bán cho thương lái nhà vườn nhé !!!
Giá gà cập nhật ngày 30/8/2015 cho huyện Trảng Bàng Tây Ninh và Huyen Củ Chi TPHCM là : gà trống 90k/kg , mái 100-110k/kg và mái dầu là 120k/kg , Giá này là giá bán cho thương lái nhà vườn nhé !!!

xin cho hỏi a hữu chiến này ở đâu tại bình định ...vì đã có lần thấy thùng gà con của a tại hoài ân .... giống gà a là giống gà gì ..... độ đồng đều ,,sức đề kháng ra sao a,, quan trọng nhất là fcr bao nhiu
xin a tư vấn để nếu cần thì e có thể hợp tác với a
mình ở tuy phước, giống gà mình là giống gà ta lai, fcr=2,6/kg thể trọng. bạn cần thông tin gì có thể liên lạc trực tiếp mình 0968.558.349

thấy bà con nói giá ham quá thôi. nếu chênh lệch vùng miền lớn quá các bạn có thể thu mua từ vùng này bán cho vùng kia ok.bạn này cần gà bán alo mình gởi gà bình định giá rẻ bèo cho bán

thấy bà con nói giá ham quá thôi. nếu chênh lệch vùng miền lớn quá các bạn có thể thu mua từ vùng này bán cho vùng kia ok.bạn này cần gà bán alo mình gởi gà bình định giá rẻ bèo cho bán
Đó là gà thả vườn nuôi trên 5 tháng, còn gà ta nuôi theo hướng công nghiệp hoặc bán công nghiệp không đc giá đó đâu .khu vực Đồng Nai, Long An, Bến tre... là những vựa gà lớn, nếu thấy ăn đc họ đã ăn lâu rồi, chẳng phải chờ đến lượt anh em mình đưa gà từ Bình Định vào đâu.

Đó là gà thả vườn nuôi trên 5 tháng, còn gà ta nuôi theo hướng công nghiệp hoặc bán công nghiệp không đc giá đó đâu .khu vực Đồng Nai, Long An, Bến tre... là những vựa gà lớn, nếu thấy ăn đc họ đã ăn lâu rồi, chẳng phải chờ đến lượt anh em mình đưa gà từ Bình Định vào đâu.
THEO MÌNH THẤY MẤY THƯƠNG LÁI XUỐNG BÌNH ĐỊNH BẮT GÀ VỀ BÁN KHU ĐÀ LẠT ĐƯỢC MÀ

Không biết bạn ở đâu của huyện trảng bàng.
Không biết bạn biết ngả ba bàu đồn không?
Trưa hôm qua 30 08 2015 tui đi ngang có ghé vô mấy sạp bán gà ta tại bàu đồn định kiếm em trống cồ về đạp mái mà không có. Chỉ có gà tơ giá trống 90 mái 100 đến 110k .không biết giá bán lẻ như vậy thì người ta thu của mình bao nhiêu 1 kg nữa vậy bạn?

Không biết bạn ở đâu của huyện trảng bàng.
Không biết bạn biết ngả ba bàu đồn không?
Trưa hôm qua 30 08 2015 tui đi ngang có ghé vô mấy sạp bán gà ta tại bàu đồn định kiếm em trống cồ về đạp mái mà không có. Chỉ có gà tơ giá trống 90 mái 100 đến 110k .không biết giá bán lẻ như vậy thì người ta thu của mình bao nhiêu 1 kg nữa vậy bạn?
bạn có cầm con gà lên k ? xem cái lườn nó bén ngót , thử hỏi bán giá 90 là mắc rồi đó , vả lại mua thử 1 con về cân lại thử rồi mới biết , chứ đừng thấy ngta bán rẻ mà ham ! ( thông thường cái sạp bán lẻ hay cân thiếu , nếu k cân thiếu thì nó cho gà ăn no tét bao tử ) , bạn nên nhớ điều đó nhé !!!

Tui không nói là gà mập hay ốm, buôn gian bán dối gì hết.
Chỉ thắc mắc là người ta bán ra giá đó thì mua vô bi nhiêu thôi. Chẳng lẽ mua của nhà vườn 85 rồi bán ra 90 sao.
Chưa kể mình còn cò kè trả giá nữa. Tâm lí của mấy cô nội trợ mà!

Cái này bạn phải xem đó là gà gì ? chứ nói gà ta thả vườn là hơi chung chung . VD cùng là 1 con gà chạ , 1 con thì mập mạp , mã đẹp + chân vàng , thịt dai nuôi thả rong , còn 1 con ốm , mã xấu + chân k vàng , nuôi bán chăn thả . Chắc bạn tự hiểu rồi đúng hok !!!

Tui không nói là gà mập hay ốm, buôn gian bán dối gì hết.
Chỉ thắc mắc là người ta bán ra giá đó thì mua vô bi nhiêu thôi. Chẳng lẽ mua của nhà vườn 85 rồi bán ra 90 sao.
Chưa kể mình còn cò kè trả giá nữa. Tâm lí của mấy cô nội trợ mà!
Cô nội trợ ơi! Cái này là thông tin cho đọc mà biết thôi chứ chả ích gì cho người tiêu dùng hết nhé! Vì không ai mua vài con gà mà lặn lội tới trại, trừ khi sát nhà Hihi
Giá giữa một khâu trung gia sẽ giao động từ 5-10k/kg. (Tùy vào thị trường hoặc đoạn đường vận chuyển). Vậy nếu mua qua 2-3 khâu trung gian thì chịu giá cao thôi.
Tigon không làm kinh doanh ngành này, nhưng có vẻ mọi người thiếu thiện cảm với thương lái thế?! Hao hụt và chi phí rất nhiều đó các bạn.

Thưa với bạn rằng tui đây cũng đang làm cái nghề y như bạn vậy. Nhưng quy mô nhỏ hơn. Chỉ là tự cung tự cấp thôi. Vậy đã đủ trình để nhìn con gà không?
Tui không nói gà trắng hay vàng, mập hay ốm,chỉ nói giá bạn bán ở trảng bàng vậy có cao quá không. Nếu được bạn có thể cho sdt vài lái gà chỗ bạn được không.?

Đến ngã 3 Lộc Hưng , hỏi Cô Rua , ng này ngồi dưới gốc cây xanh , chồng bả ở đó thu mua khi ngta đến bán , còn bả thì dzô nhà vườn bắt , khoảng 7-8h sẽ có 1 thương lái rất lớn đến gom tất cả số gà mà ng này mua dc đó , bà đó mua gà mái già nghỉ đẻ với giá 50-60k/kg luôn .
Mình k biết bạn nhìn gà hay nhận xét gà ra sao , nhưng k thể nào qua mấy bà lái được đâu !!!! mình bán lầm chứ lái k bao giờ mua lầm , ngta ép giá kinh khủng lắm kìa ! nên bạn cứ yên tâm đi nhé , lái này mua trống 90 ,mái dầu 120, mái đẹp110 , mái xấu thì 100 . còn mái già thì 50-60k !!! Mấy ngày lễ nè , bạn vác 1 con bán cho bả thử đi rồi biết , Lâu lâu k có tiền xài mình vác 1-2 con gà mái đi bán để cập nhật giá cả + có tiền xài chơi !!! bạn có thể áp dụng cách này !!!

Đưa vào ko dc đâu bạn, mình ở Long AN nè, giá gà ở đây giờ cũng bèo bọt lắm, đưa vào ít ít tốn tiền xe còn chết nữa, chưa tính cầu đường, thú y, chung chi lung tung.....

Đến ngã 3 Lộc Hưng , hỏi Cô Rua , ng này ngồi dưới gốc cây xanh , chồng bả ở đó thu mua khi ngta đến bán , còn bả thì dzô nhà vườn bắt , khoảng 7-8h sẽ có 1 thương lái rất lớn đến gom tất cả số gà mà ng này mua dc đó , bà đó mua gà mái già nghỉ đẻ với giá 50-60k/kg luôn .
Mình k biết bạn nhìn gà hay nhận xét gà ra sao , nhưng k thể nào qua mấy bà lái được đâu !!!! mình bán lầm chứ lái k bao giờ mua lầm , ngta ép giá kinh khủng lắm kìa ! nên bạn cứ yên tâm đi nhé , lái này mua trống 90 ,mái dầu 120, mái đẹp110 , mái xấu thì 100 . còn mái già thì 50-60k !!! Mấy ngày lễ nè , bạn vác 1 con bán cho bả thử đi rồi biết , Lâu lâu k có tiền xài mình vác 1-2 con gà mái đi bán để cập nhật giá cả + có tiền xài chơi !!! bạn có thể áp dụng cách này !!!
Cám ơn bạn nha!
Mà cho hỏi là ngã ba lộc hưng là ngay chợ hay ngã ba chỗ bán bánh xèo vậy. Gần vlxd bảo trang 2 đó?

Back