giá thành sản phẩm 1 con gà thịt

• Thread starter nongdantanuyen
  • Ngày gửi
các bạn hảy tính thử 1 bài toán giá thành 1con gà thịt từ lúc nhỏ đến khi xuất chuồng theo thời giá hiện nay thì người chăn nuôi gà chúng lời bi nhiêu hay lỗ . bản có thể cho biết 1kg thịt thì tốn bao nhiêu ký thức ăn xin các bạn tính dùm .mình xin cảm ơn!

Tôi nói thật, bạn cứ nghiên cứu thật kỹ các mục ở diễn đàn sẽ rõ... hoặc cứ nuôi đi rồi sẽ biết cái khó khăn...
Cứ ngồi đợi người khác tính sẵn, ăn chắc mới làm thì thật chán lắm bạn ạ...
Cái gì cũng không dễ dàng, vì con người vốn sinh ra để đương đầu với khó khăn..
Tôi nói cho bạn biết nuôi Gà thì 1 lời 1 hoặc nợ nần chồng chất...
Làm gì cũng có yếu tố thị trường...
Nếu muốn làm thì nghiên cứu kỹ thuật thật kỹ, va luôn nhớ là sẽ có nhiều phát sinh..!

Giả sử trọng lượng bình quân của 1 con gà là 1.4kg và tốn hết chi phí 80.000, nếu giá bán ra là 70.000/kg thì số tiền lời được = 70.000 x 1.4 - 80.000 = 18.000

Giả sử trọng lượng bình quân của 1 con gà là 1.4kg và tốn hết chi phí 80.000, nếu giá bán ra là 70.000/kg thì số tiền lời được = 70.000 x 1.4 - 80.000 = 18.000

Tệ vậy ta!!! -_-

Trong 80k chi phí thì đã bao gồm khấu hao và nhân công chưa? nếu có, chiếm bao nhiêu phần trăm?

Tệ vậy ta!!! -_-

Trong 80k chi phí thì đã bao gồm khấu hao và nhân công chưa? nếu có, chiếm bao nhiêu phần trăm?
Không tệ đâu bác. em nói kiểu người mới biết nuôi. Nếu mà lời đc 18.000/1con là sướng lắm rồi. Nhất là tháng này ở miền tây nơi em ở, mưa gió nguy cơ ra đi là rất lớn.
Nhưng chưa làm mà sợ thua thì chán lắm. Cứ nuôi, lãi lổ em ko nói nhưng đảm bảo vui, trước h em chưa thấy gì vui bằng chăn nuôi. Hiện tại em chỉ nuôi 1 ít gà thịt, gà đá, bồ câu thịt, bồ câu kiểng các loại mà rất là vui.

các bạn hảy tính thử 1 bài toán giá thành 1con gà thịt từ lúc nhỏ đến khi xuất chuồng theo thời giá hiện nay thì người chăn nuôi gà chúng lời bi nhiêu hay lỗ . bản có thể cho biết 1kg thịt thì tốn bao nhiêu ký thức ăn xin các bạn tính dùm .mình xin cảm ơn!

- bạn cứ tính thế này nhé nếu không tính theo thức ăn công nghiệp mà chỉ bằng ngô hoặc thóc thì cứ sấp sỉ 4kg ngô hoặc thóc là được 1kg tăng trọng gà (chỉ là tương đối thôi ) + thêm tiền giống, tiền thuốc ,tiền công....

Back