giống cây trồng hiệu quả kinh tế cao

• Thread starter typhukhongtien
  • Ngày gửi
ai thích làm giàu và muốn chia sẻ kinh nghệm thì vao đây ! topic về giống cây nông công lâm nghiệp !;)

Bác typhukhongtien có kinh nghiệm gì xin chỉ giáo trước đi!
Thân!

thật ra cũng ko khó! đối với cây nông nghiệp thì theo mình chọn cây ớt , còn công nghiệp thì mình chọn cây macca midia ,còn lâm nghiệp thì theo mình là cây dầu rái ! đó là ý kiến riêng của mình ! xin được bà kon chỉ giáo thêm !::p

Giá trị cây Dầu rái như thế nào vậy a? Thời gian thu hoạch là bao lâu vậy a?

giá trị từ năm thứ 3 trở đi , cây nhỏ có thể bán là cây công trình , cây 15t có thể bán gổ vì vậy ko sợ lổ vốn, hiện nay giá loại cây này đang tăng ! vì loại cây này có khả năng cho dầu !

Anh có hình cây này không vậy? Nơi nào bán giống cây này va giá giống thế nào vậy?

giá cây giống thì khoảng 6-10nghin/cây cao từ 40-80cm ,hiện nay giá cây giống đang tăng ,nếu mua số lượng lớn thì chắc cũng khoảng 3 nghìn/cây,giá này là mình mua về trồng chứ mình ko có bán , hình cây này thì mình chưa rảnh chụp ! khi nào rảnh thì mình sẻ chụp và up lên sau! mà bạn lên mạng tìm là thấy ngay !

Bác tư vấn giúp địa chỉ bán Cây giống giúp em với, nếu ở Phú yên em mua nơi nào là gần nhất vậy?

quy nhơn bình định có công ty cây giống đó bạn tiềm trên mạng là biết ngay !

đất trồng cây Dầu rái này có cần chọn lựa không bác? em hiện tại trồng chuối tây bác ạ

cây dầu rái chỗ em họ gọi là dầu nước.cứ đến mùa khô dân làm gỗ đi kiềm gỗ bị vùi ở dưới cát(lòng sông) họ thường lấy những cây có đường kính trên 40cm làm gỗ xây dựng,lúc trước nhà em mua 3 cây dk trên 1m.gỗ dầu thường chỉ làm 3*3,4*6 hay 5*10 nên giá trị k cao.trong trường dh tây nguyên có trồng khoảng 20 cây cách đây 40 chục năm nay dk đã 80cm cao 20m.theo em cây dầu rái nên trồng làm cây công trình chứ k nên trồng láy gỗ vì nó sinh trưởng nhanh nên cân đất tốt,ẩm,ưa sáng trong khi giá bán gỗ dầu thì k cao

Cây này có thể trồng làm hàng rào ko vậy bạn? Trong vòng 2 năm thì nó cao được bao nhiêu vậy?

Cây này có thể trồng làm hàng rào ko vậy bạn? Trong vòng 2 năm thì nó cao được bao nhiêu vậy?
nếu trồng hàng rào bác thử nghiên cứu cây tếch (giá tỵ) xem sao.hôm bữa em vô buôn- đôn thấy người ta trồng cây tếch làm hàng rào khoảng cách là 2m,mới hơn 3 năm mà dk cây lớn nhất đã 20cm.nếu bác muốn trồng dày hơn thì trồng bạch đàn.còn dầu nước bác trồng dày để làm hàng rào thì k ăn thua

Theo mình để làm hàng rào thì tìm cây keo gai mà trồng, gỗ kg lớn, nhưng kể ra cũng có giá trị. Và chủ yếu trồng để ... nhử đạo chích, vườn em trồng keo gai, và đạo chích chủ yếu .... khai thác cái hàng rào.

Anh có hình cây này không vậy? Nơi nào bán giống cây này va giá giống thế nào vậy?

Giống thì bac cứ chạy thẳng tới mấy trung tâm khuyến nông, trạm bảo vệ thực vật địa phương nào không có , còn không thì bac google cỡ nào mà không ra . .

Back