Hỏi đáp Giống gà Bắc Giang - Bắc Ninh chóng lớn

• Thread starter phuonghoang35912
  • Ngày gửi
Cho e hỏi các bác nuôi gà, nhất là ở Bắc Giang hoặc Bắc Ninh cho e hỏi giống gà gì của đất mình mà xuất đi chỗ khác gọi là gà đỏ, nuôi kiểu gì mà gà chưa được 2 tháng mà tận 2,9kg/con, đấy là nuôi thả vườn ạ, còn nuôi công nghiệp, 1 tháng 4 ngày từ bóc trứng nhé nặng 2,4kg. E hiện ko có ảnh nó ở đây, lúc nào có ảnh e up cả nhưng hoang mang quá, trong dân vẫn nuôi giống gà lùn - gà tàu vàng 3 tháng trở ra mới được 2,5kg mà đã bị kêu, nó cũng dễ nhận ra vì dáng con ngắn, tròn người ta chê bảo thịt không ngon, còn con gà kia nó dài dài như các giống gà lai chọi, mía lai... nên họ cứ nói gà ngon, bán giá cao lắm ạ, toàn 80-90k/kg, nhưng thịt con này ngta có nuôi r thì sau vài lần cũng bỏ vì thịt tích mỡ, cứ thớ thịt thớ mỡ...

Các bác vào giải đáp hộ vs ạ, chỗ e ở h rộ lên nuôi gà này, có bác nào nuôi rồi cho ý kiến với ạ? nhưng e thấy lạ là, con này nuôi nhanh thật nhưng quy mô lớn không nuôi, chỉ nhà nuôi lẻ thì nuôi thôi ạ, trại lớn họ vẫn gà lai chọi, mía lai vs gà từ hồ lai...

Bạn không có hình cũng khó phán, nhưng có thể là gà hồ lai như bạn nói vì giống gà này to, chứ gà ta lai chọi hay mía lai không lớn nhanh như vậy. Mà gà lớn nhanh thì thịt nhão, trọng lượng lớn giờ cũng không được ưa chuộng. Gia đình ăn hay có cỗ mà thịt con gà 2-3kg, miếng thịt to lù ăn cũng chán. Mấy giống gà cỡ to này chỉ nuôi thật già rồi thit lọc ra xào lăn ăn cũng được

gà này tuyên quang cũng nuôi mà, bà con mình dẫn vô chuồng kêu cám có tăng trọng. mình thì chả rõ, gà này k phải gà ta, mà mấy giống đó như sacxo, ... thì phải

tựa tựa gà Dabaco ah ^^ bác xem có giống không?
gà này nó màu lông đỏ nhạt, gần như màu cam, có xen lông trắng - kiểu đốm đốm, còn gà dabaco hình như là màu đỏ đẹp cơ, để lúc nào e tranh thủ chụp đc ảnh nó e cho các bác xem, nhưng nói chung con nó dài nhưng màu lông ko được đẹp lắm đâu ạ!
e h mới chụp được ảnh của nó nhưng hơi xa nên khi zoom lại hơi mờ, hôm trước nhìn đểu đểu hnay nó già 1 tí nhìn thì đỏ cũng đẹp mã phết ạ, các bác cho e hỏi đây là giống gà gì của đội nào ạ, nuôi cực chóng lớn và được cân luôn ạ!
view

Back