Giống gà con thả vườn

• Thread starter nong dan thời@
  • Ngày gửi
xin chao anh chị em mới tập nuôi gà. e tính gây dựng gà từ đàn nhỏ vì ở nhà em có sẵn, nhưng vì kinh nghiệm và kỹ thuật của em chưa có nên em xin được tư vấn ah. co có nuôi mấy con gà mái giống đã ấp và nở con em mới lấy xuống được vài ngày em nghe nói là gà thả vườn có sức đề kháng cao nhưng e thấy nó vẫn có nguy cơ bị bệnh, và em muốn phòng bệnh để cho kết quả cao nhất nên em xin anh chị tư vấn cho em về cách phòng bệnh em nên dùng kháng sinh ( dùng để chích ) hay cho uống thuốt thì tốt nhất ah. và thời kỳ đầu của gà hay mắc nhũng chứng bệnh gì ah. vì là đàn nhỏ nên em không tiện nhờ thú y nên mong anh chi giúp đỡ ah.

Có nhiều bài viết hướng dẫn và lịch phòng bệnh đầy đủ trên diễn đàn rồi bạn, bạn chịu khó tìm kiếm xem

Chào cả nhà em o dĩ an bình dương muốn nuôi thử gà con thả vườn, a nào biết gần chỗ e ở co ai bán gà con1-2 ngày tuoi hay 2 tuần tuổi giá bao nhiêu chỉ e với! e định nuôi thử 50-100 con lam thí điểm. thanks ae chỉ giúp

chao bac toi mun nuoi ga dang tinh dau ra may ka giong nhu nao nua kho ua mong kac bac cho su dup do

Back