Giúp đỡ về giống bò

• Thread starter Jerrychuot
  • Ngày gửi
Chào các anh chị! Mình dự định nuôi bò vỗ béo nhưng không biết chọn con giống gì, tuổi trưởng thành là bao lâu, trọng lượng tối đa là bao nhiêu... Ai làm ơn tư vấn mình với (cho mình biết giống bò? tuổi trưởng thành? trọng lượng tối đa càng tốt)

Thank all!

Nếu bạn ở Long An thì nên nuôi bò Campuchia, bạn sang chợ bò Tà Ngáo ở bên An Giang mua cho rẻ. Bò này trọng lượng nhỏ 250-300 kg, trưởng thành ở 4 tuổi. Có thể nuôi vỗ béo hoặc nuôi sinh sản cũng khá thích hợp.

Last edited:
Chào các anh chị! Mình dự định nuôi bò vỗ béo nhưng không biết chọn con giống gì, tuổi trưởng thành là bao lâu, trọng lượng tối đa là bao nhiêu... Ai làm ơn tư vấn mình với (cho mình biết giống bò? tuổi trưởng thành? trọng lượng tối đa càng tốt)

Thank all!
Nếu nuôi vỗ béo lợi nhuận cao nhất là mua bò gầy.!
Lưu ý: Bò gầy thì phải biết cách trị bệnh và chăm thì mang lại cho bạn nguồn thu khá cao. Chăm khoảng 2-4 tháng là bán đc.
Mua bò tơ từ 8-12 tháng thì mất khoảng 1-1,5 năm mới bán đc.
Mua bò trưởng thành gần 2 năm thì giá cao. Lợi nhuận cũng có nhưng ít rủi ro hơn bò già bò ốm.
Một số lưu ý nhỏ bạn xem qua để lựa chọn nhé.
Giống lại sind hoặc brahman. 2 loại này thích hợp với khí hậu việt nam lắm đó.

Nếu bạn ở Long An thì nên nuôi bò Campuchia, bạn sang chợ bò Tà Ngáo ở bên An Giang mua cho rẻ. Bò này trọng lượng nhỏ 250-300 kg, trưởng thành ở 4 tuổi. Có thể nuôi vỗ béo hoặc nuôi sinh sản cũng khá thích hợp.
Mình cũng có ý định mua bò bên Campuchia nhưng mình đang gặp khó khăn là mua bên đó về thì vận chuyển thế nào? có bị kiểm dịch không? (cái này chính quyền có xếp vào tội buôn lậu ko?)

Mình cũng có ý định mua bò bên Campuchia nhưng mình đang gặp khó khăn là mua bên đó về thì vận chuyển thế nào? có bị kiểm dịch không? (cái này chính quyền có xếp vào tội buôn lậu ko?)
xuống chợ Tà Ngáo người CPC sang bán rất nhiều. Chỉ cần chọn mua, thuê xe rồi chở về Long An là OK

Back