Giúp đỡ về Xích bị "Bệnh Cóc Phù"

• Thread starter boybuon_203
  • Ngày gửi
cổ và diều em nó sưng to,và có vẻ cứng
tình trạng đã 2 sáng nay rồi
em nó vẫn ăn và rỉa cánh nha cac ban
k bít nó mập hay là nó bị bệnh gì nữa
tư vấn mình gấp

nó chỉ vậy thôi ngoài ra tất cả đều bình thường (chạy nhảy,kêu,ăn,rỉa cánh,bay...)
Để tiện cho các bạn tư vấn mình xin kết luận bệnh của em nó là "Bệnh Cóc Phù"
Bác nào bị bệnh như thế này mà có kinh nghiệm xin hãy ra tay giúp mình
em nó bị đến nay là 5 ngày mà vẫn chưa thấy xẹp

Đây là bệnh phù da, người ta thường gọi là bệnh cóc thổi. Bạn nên đâm vào da nó 1 lỗ thủng và cho hơi trong đó xì ra. Lấy tay ép cho ra hết hơi. lấy dầu nóng loại thoa cho trẻ em, thoa chỗ vết đâm . Nhớ là ép cho ra hết hơi nhé, nếu còn 1 tí là ngày mai nó sẽ có trở lại. Lỗ đâm nhỏ quá sẽ lành lại và hơi sẽ phù trở lại, cố gắng giữ cho vết đâm không lành vài ngày

Đây là bệnh phù da, người ta thường gọi là bệnh cóc thổi. Bạn nên đâm vào da nó 1 lỗ thủng và cho hơi trong đó xì ra. Lấy tay ép cho ra hết hơi. lấy dầu nóng loại thoa cho trẻ em, thoa chỗ vết đâm . Nhớ là ép cho ra hết hơi nhé, nếu còn 1 tí là ngày mai nó sẽ có trở lại. Lỗ đâm nhỏ quá sẽ lành lại và hơi sẽ phù trở lại, cố gắng giữ cho vết đâm không lành vài ngày
để tự nó có hết k bạn ơi,bữa nay là 6 ngàyroồi
mình đã đâm rồi và nặn ra rồi,xẹp đc tí lại căng trở lại
mình để ý thấy nế unhư em nó k há miệng kêu thì xẹp.mà nó kêu thì phồng trở lại
kỳ cục

Để tự nhiên không hết đâu, có khi càng nặng và nguy hiểm nửa. Bạn nặn ra rồi mà có lại tức là bạn nặn không hết, và lỗ chích đó nhỏ quá mau lành lại. Bạn nên thoa dầu nóng loại nóng nhẹ, cho nó. Làm lỗ chích hơi to tí để chậm lành , hơi sẽ thoát ra nếu có .

Để tự nhiên không hết đâu, có khi càng nặng và nguy hiểm nửa. Bạn nặn ra rồi mà có lại tức là bạn nặn không hết, và lỗ chích đó nhỏ quá mau lành lại. Bạn nên thoa dầu nóng loại nóng nhẹ, cho nó. Làm lỗ chích hơi to tí để chậm lành , hơi sẽ thoát ra nếu có .
thấy ngày nay xẹp rồi bạn,chắc có chiều hướng oke

Đâm ở đâu trên người bé ạ. Em sợ đâm bậy thì tiêu

Back