Giúp em với các bác ơi. Lợn cắn nhau

• Thread starter Nông Mạnh Tường
  • Ngày gửi
Cháu các bác, anh, chị.... trên diễn đàn :
2 hôm trước trong đàn lợn của mình có 1 con bị ốm. Phải tách ra khám chữa bệnh...
Giờ khỏi mang thả vào chuồng cả đàn đuổi cắn.. Ai có biện pháp gì rất mong chia sẻ cho mình với... chân thành cảm ơn !!!!!!!!!!!!!

Bạn lấy phân của đàn kia bôi lên người con heo kia di rồi thả vào chuồng.bôi lên mình và đâù nhé.

Thả 1 con e rằng hơi khó bạn à. Bạn thả 10-15 con cho ra ngoài hành lang trộn lẫn con kia.vứt khúc củi cho nó bu vào, con này cọ vào ng con kia, tầm 1h bạn lùa vào xem sao.

Cháu các bác, anh, chị.... trên diễn đàn :
2 hôm trước trong đàn lợn của mình có 1 con bị ốm. Phải tách ra khám chữa bệnh...
Giờ khỏi mang thả vào chuồng cả đàn đuổi cắn.. Ai có biện pháp gì rất mong chia sẻ cho mình với... chân thành cảm ơn !!!!!!!!!!!!!
Heo lớn hay nhỏ, cắn kiểu này chắc là lớn rồi. Nếu heo trên 2-3 tháng thì k có cách nào khác phải đứng canh cho nó làm quen, k là nó cắn đến chết, vừa chết con kia vừa làm stress cả bầy heo vì mình làm xáo trộn đàn. Kinh nghiệm của tui là vậy, phải tốn chút thời gian, nếu ông có cái lồng thì nhốt con mới thả vào rồi cho nó làm quen dần thì khỏi canh, khi nó quen rồi thì cũng dí cắn nếu con kia chạy thì k sao, nếu k chạy thì lại phải canh ^^

Back