giúp em với gà biếng ăn cách khắc phục

đàn gà em được 24 con khoảng 22 ngày tuổi từ nhỏ đến giờ cho ăn cám viên gà con cargill gần đây em có trộn cơm ngâm nước nóng với cám viên nhỏ cho gà ăn gà rất thích ăn sau đó em có trộn thêm bún ế của bà chị gần nhà cho gà ăn rất nhiều. nhưng mấy bửa nay không có bún ế nên em cho ăn cơm trộn với cám viên nhỏ thì gà rất biếng ăn có vài con mổ ăn vài hột rồi bơi rơi cơm xuống đất hết. em có mua cám viên lớn cho gà ăn thử nhưng gà không ăn. hic hic nhìn đàn gà đang lớn mà ko ăn vầy 2 bửa nay thấy ốm rõ rệt. anh chị em nào có kinh nghiệm xin giúp em với hichic.

thanks anh chị em rất nhiều!

đàn gà em được 24 con khoảng 22 ngày tuổi từ nhỏ đến giờ cho ăn cám viên gà con cargill gần đây em có trộn cơm ngâm nước nóng với cám viên nhỏ cho gà ăn gà rất thích ăn sau đó em có trộn thêm bún ế của bà chị gần nhà cho gà ăn rất nhiều. nhưng mấy bửa nay không có bún ế nên em cho ăn cơm trộn với cám viên nhỏ thì gà rất biếng ăn có vài con mổ ăn vài hột rồi bơi rơi cơm xuống đất hết. em có mua cám viên lớn cho gà ăn thử nhưng gà không ăn. hic hic nhìn đàn gà đang lớn mà ko ăn vầy 2 bửa nay thấy ốm rõ rệt. anh chị em nào có kinh nghiệm xin giúp em với hichic.

thanks anh chị em rất nhiều!
theo em thì em nghĩ gà bác bị bệnh chứ không phải là do thíc ăn bún em nghĩ có thể chính vì bác cho gà ăn bún lên mới bị bệnh vì bún có độ dính rât cao có thể khi cho gà ăn thì bún rơi vãi lên bị dính lẫn phân hặc đất ( những thứ bẩn chứa nhiều kí sinh trùng ,vi khuẩn, vi rút ) lên gà dễ mắc bệnh
đây là ý kiến riên của em nhưng cũng không chắc hẳn là chính xác bác lên nghe từ nhiều hướng để kết luận nha

gà nhà mình cũng tình trạng tương tự.
Tẩy giun, thên B1, B - comlec rồi những vẫn ko chịu ăn.
Các bác tư vấn giùm.

theo ý kien của minh là vậy . từ lúc sáng bạn nhốt gà lại hết , không cho ăn và uống nước gì hết . tới 12 giơ trưa ( khi nào thấy gà kêu ăn thật nhiều ) bạn cho gà ăn và uống nước . lấy tổi ( 4 củ lớn ) đập nát ra sau do ngâm vao nước ấm 10 phút sau đó lấy nước tổi cho gá uống còn sát tổi thi trộn vào thức ăn . cho gà ăn liên tục 2 ngày gà sẽ ăn trỏ lại . minh đã làm vài ngay trước thấy rất hiệu quả , còn nhiều anh em co ý kiến khác hay hơn , bạn tiếp tục kham khảo . chúc anh em thành công trong chăn nuôi

theo ý kien của minh là vậy . từ lúc sáng bạn nhốt gà lại hết , không cho ăn và uống nước gì hết . tới 12 giơ trưa ( khi nào thấy gà kêu ăn thật nhiều ) bạn cho gà ăn và uống nước . lấy tổi ( 4 củ lớn ) đập nát ra sau do ngâm vao nước ấm 10 phút sau đó lấy nước tổi cho gá uống còn sát tổi thi trộn vào thức ăn . cho gà ăn liên tục 2 ngày gà sẽ ăn trỏ lại . minh đã làm vài ngay trước thấy rất hiệu quả , còn nhiều anh em co ý kiến khác hay hơn , bạn tiếp tục kham khảo . chúc anh em thành công trong chăn nuôi
Đây cũng là một ý hay

cám ơn bạn ngọc triệu mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn. mong rằng đàn gà mình nui chóng khỏi

thanks !

gà ko ăn cám CN thì cũng bình thường thôi, nhưng đến cơm mà nó cũng ko ăn nữa thì có vấn đề rồi. bạn nên theo dõi xem gà ỉa phân như thế nào và các triệu chứng khác nữa thì mới chuẩn đoán bệnh được, chứ chỉ có bỏ ăn thôi thì chưa kết luận được gì.

Hiện tại mình đang bán :
Chất kích thích sự thèm ăn cho gà
Bột tỏi tăng để kháng cho gà
Premix cung cấp: vitamin & khoáng cho gà đẻ
có gì call 0937 236 475 cho mình,
hcm

Back