giúp quy tình cám viên cho gà thả vườn ăn

bạn mua cám của hãng nào họ đều chia sẵn cho bạn rồi, tuỳ hãng mà phân chia cám 1 bao nhiều ngày cám 2 bao nhiều ngày. Có hãng cám 3 giai đoạn, có cám hãng 2 giai đoạn. Ví dụ mình dùng deheus, cám có 2 giai đoạn, giai đoạn 1 cho gà từ 1 đến 21 ngày tuổi, giai đoạn 2 cho gà từ 21 ngày tuổi đến xuất bán. Kích cỡ viên cám thì hầu như các hãng giống nhau cả, bạn ra của hàng cám hỏi sẽ rõ ngay.

Gà 1 đến 21 ngày tuổi dùng khẩu phần thức ăn 21%đạm. Từ 21 ngày đến xuất bán dùng khẩu phần 19% đạm. Không nên trộn làm gì cho mệt, trộn là mất bớt đạm gà chậm lớn, gjaj đoạn 3 tháng lông mã chưa phủ nên bán khôg được,kéo dài thờj gjan nuôj.

Gà 1 đến 21 ngày tuổi dùng khẩu phần thức ăn 21%đạm. Từ 21 ngày đến xuất bán dùng khẩu phần 19% đạm. Không nên trộn làm gì cho mệt, trộn là mất bớt đạm gà chậm lớn, gjaj đoạn 3 tháng lông mã chưa phủ nên bán khôg được,kéo dài thờj gjan nuôj.
em nuôi gà nòi đá nên tốc độ tăng trưởng không bằng gà công nghiệp. em lấy cám giai đoạn 13-22 ngày tuổi 21% đạm đem cho gà từ 30-60 ngày tuôi ăn vậy có ảnh hưởng gì không vậy anh.?

em nuôi gà nòi đá nên tốc độ tăng trưởng không bằng gà công nghiệp. em lấy cám giai đoạn 13-22 ngày tuổi 21% đạm đem cho gà từ 30-60 ngày tuôi ăn vậy có ảnh hưởng gì không vậy anh.?

không ảnh hưởng gì hết, mà nếu cho ăn như vậy đến lúc đá được thì sao mà đá lại gà người ta(mập quá).

không ảnh hưởng gì hết, mà nếu cho ăn như vậy đến lúc đá được thì sao mà đá lại gà người ta(mập quá).

hii em cho nó ăn dến khoảng 1,2kg rồi cho nó ăn lúa lại như bình thường hà 12 tháng mới cho nó giao chiến mà sợ gì anh hiiiiii.thanks a nhe

Back