giúp tôi chữa một bệnh lạ ở cây tiêu

• Thread starter saintsaya
  • Ngày gửi
bệnh gây hại trên gân lá, khiến cho gân lá bị thối đen, lá chuyển vàng xanh sau đó rụng.
tôi đã tìm hiểu mà chưa biết đây là bệnh gì, cách chữa như thế nào.
mong được sự giúp đỡ của mọi người!
tôi xin cảm ơn

bệnh gây hại trên gân lá, khiến cho gân lá bị thối đen, lá chuyển vàng xanh sau đó rụng.
tôi đã tìm hiểu mà chưa biết đây là bệnh gì, cách chữa như thế nào.
mong được sự giúp đỡ của mọi người!
tôi xin cảm ơn

Bạn cần cho thêm thông tin là vườn tiêu bạn trồng được mấy năm rồi, bệnh xuất hiện nhiều vào mùa nào (mùa nắng hay mưa), vị trí vết bệnh là lá già hay lá non. Bạn có thể tìm thông tin trên (Google-bệnh trên cây Tiêu).

Than chao ban!

Bạn cần cho thêm thông tin là vườn tiêu bạn trồng được mấy năm rồi, bệnh xuất hiện nhiều vào mùa nào (mùa nắng hay mưa), vị trí vết bệnh là lá già hay lá non. Bạn có thể tìm thông tin trên (Google-bệnh trên cây Tiêu).

Than chao ban!

tiêu ở tuổi nào cũng bị và thường bị ở lá già và lá bánh tẻ, lá non không bị. bạn có thể nói rõ cho bà con đây là bệnh gì và cách phòng trị được không ?

tiêu ở tuổi nào cũng bị và thường bị ở lá già và lá bánh tẻ, lá non không bị. bạn có thể nói rõ cho bà con đây là bệnh gì và cách phòng trị được không ?

Bệnh hại trên cây tiêu rất nhiều vì vậy mình mới hỏi thăm thêm thông tin, vì một số bệnh hại có những trịu chứng biểu hiện trên lá cũng gần giống như nhau bạn ơi. Bạn tham khảo thêm thông tin theo địa chỉ này thử xem như thế nào nha. vì trên cây tiêu bộ rể rất quang trọng. http://www.scvcl-chem.com.vn/Plants/21/Benh-hai-tieu-va-cach-phong-tru.html

Back