giúp với ? bác nào rành về máy tính vào đây giúp em khôi phục tài lệu chăn nuôi

khoảng gần 3 tháng để hoàn thành tài liệu hơn 100 trang vừa tài liệu em tự xoạn thảo và tài liệu copy về rồi chỉnh sửa gần song thì máy tính bị lỗi " lên phải xóa mất tất và phải làm lại từ đầu
hôm qua thời gian có hạn lên chưa nói hết sự tình
em copy và soạn thảo và chình sửa trong thời gian rất nâu nhưng máy lại bị lỗi windows và bị xóa hết tài liệu và em phải làm lại từ đầu và soạn thảo và chỉnh sửa từ đầu trời cũng may là em copy 1 tài liệu vào usb lên dữ đươc lên làm lại thời gian gắn hơn
nhưng không hiểu xao em cứ làm gần song là máy lại bị lỗi rồi lại mất
cứ thể bị 3 lần mất rất nhiều thời gian đề làm lại đến bây giờ
có một tài liệu nữa em soạn thảo trong một thư mục lại bị lỗi không hiểu tại xao? copy mang usb rồi cắm vào máy khác thì thư mục đó không mở đươc cứ như bị ảo vậy nhưng cắm vào máy mình thì vẫn mở ra bình thường

không có bác nào rành về máy tình không có giúp em khôi phục được lài liệu bị nỗi đó không ? đối với em tài liệu đó rất quan trọng
lếu được em cảm ơn rất nhiều

hình khi vào tài liệu máy báo như vậy các bác giúp em với nha, mà có nẽ con virus nó chén mất tài liệu của em rôi trăng

có lẽ đây là ý trời không cho em hoàn thành tài lệu mà bao lâu ấp ủ mong muốn

--------

khi cilk vào show help thì hện lên như vậy

Last edited:
Một kinh nghiệm nữa là:
Không nên làm việc trên USB.
Các bài trong USB nên copy sang đĩa cứng, rồi làm việc trên đĩa cứng.
Làm xong rồi, save lại, rồi sau đó mới copy vào USB.
Lý do là chỗ nối USB không ổn định, tốc độ thấp, khó làm việc được lâu.
Copy thì chỉ xảy ra mấy giây thôi, nên thời gian nguy hiểm không dài.
*

hic, toàn là cao thủ không hà ++! có một điều mà các cao thủ không biết đó là virus, không bao giờ làm hư hại cấu trúc file world cả, trường hợp của chủ thớt như vậy, khi ở trên máy chủ thớt thì mở đc hoàn toàn, khi sang máy khác thì file đó không mở đc phải không? cái này là do phân quyền của win, chủ thớt dùng win gì thế? khi máy hư chủ thớt cài win lại bằng cách nào vậy, giống như máy e có 1 cài folder win7 ko vào đc nhưng khi dùng win8 thì vào bình thường, còn lỗi font chữ thì vẫn mở đc file đó bình thường nhưng kí tự hiển thị không thể đọc đc khi cài đúng font đã soạn thảo văn bản đó thì xem bình thường, 1 điều luôn luôn là file doc và file img không bao giờ bị phá hoại do virus cả, họa chi các bác khôi phục lại data đã xóa,và data đó là bad thì không thể khôi phục lại như ban đầu thôi, e dân it nên các bác chém thẳng tay nhé.

Chào bạn;

máy của bạn bị nhiễm Vi ru s 100% rùi, dạng Vrus USB có duoi autorun, nó sẽ tạo ra ổ đĩa ảo dạng thư mục nhưng mở không được, mình cũng bị đạ bị dạng này, nếu bạn có gắng mở và dùng phần mềm quét virus như cây dù, kaspasyky nó cũng quét hết nhưng sau đó Windows fix lại lỗi này ( giống như khoanh vùng nó lại) và mình không mở được file nữa, cái này cần dùng phần mềm chuyên dùng để khôi phục lại. Mình cũng chưa cò phần mềm này do dữ liệu củ mình không quan trong nen mình format lại đĩa luôn và cài lại. Có bạn nào có C/t khôi phuc lại giup bac đó với nha.

mình cũng không rành về máy tính lắm nhưng mình sợ niếu file bị nhiểm virus như vậy thì coi chừng gửi mail cũng không được nữa đó. theo mình thì bạn cài chương trình phục hồi file ẩn (mình xài Fixattrb.exe) để chạy ổ đĩa chứa tài liệu đó, sau khi chay xong ban mở file lên save vao usb và sang may khac mở lên xem thử coi đươc không. trước khi đem sang máy khác thì nên cài chương trình phục hồi file ẩn cho máy đó trước và gắn usb vào diệt virus rồi phục hồi file ẩn 1 lần nữa rồi hả mở file lên,( vì máy và usb của bạn bị nhiễm virus nên đem sang máy khác nó cũng bị ẩn file vậy) mình chỉ biết chút ít vậy thôi mong sẽ giúp được bạn, chúc bạn thành công, thân chào ban!

Back