Hỏi đáp Giúp với, Gà mình bỏ ăn mấy ngày nay

• Thread starter nguyenvannhan125
  • Ngày gửi
Tình hình là mình có 1 con gà bị bệnh gì không biết. Nó bỏ ăn mấy ngày rồi, nói là bỏ ăn thôi chứ nó cũng ăn mà ăn rất ít. Rờ bồ diều lúc nào cũng thấy lép xẹp lâu lâu mới thấy vài hạt. Vẫn xung đi lại, vỗ cánh, mổ thức ăn túc mái bình thường. Buổi sáng mồng nó tím xanh một tí trưa nắng lên thì hết (mấy con khác mình không thấy bị tím mồng), Có điều mình thấy nó khó ỉa, đi toàn rặn mà chẳn ra gì. Mình nghĩ chắc nó đau, lâu lâu ra ít phân nhớt trắng trắng dính đít, rất hôi.
Không biết bệnh gì, nên chưa biết chữa ra sao.
Anh em bắt bệnh dùm mình với.

Last edited by a moderator:
bạn tiến hành khám nghiệm tử thi 1 con bị bệnh đó đi , vừa chuẩn đó bệnh chính xác lại vừa có mồi nhậu !!! keke

Nó có ăn được đâu thì lấy gì ra mà ỉa. Bạn một con thì bạn ra hiệu thuốc tây mua cho nó một viên Hapacol, hoặc Practamol. sáng cho uống 1/4 viên, đến buổi trưa cho uống nửa gói men tiêu hóa cho trẻ em loại 1 gói 1g. buổi tối nhét cho nó nhánh tỏi đập nát và ít cơm nóng. làm như thế 3 ngày xem kết quả thế nào.

bạn tiến hành khám nghiệm tử thi 1 con bị bệnh đó đi , vừa chuẩn đó bệnh chính xác lại vừa có mồi nhậu !!! keke
Có mình nó bị thôi, chớ nhiều con là mình xẽ nó ra xem thế nào rồi :Cuamay:
Nó có ăn được đâu thì lấy gì ra mà ỉa. Bạn một con thì bạn ra hiệu thuốc tây mua cho nó một viên Hapacol, hoặc Practamol. sáng cho uống 1/4 viên, đến buổi trưa cho uống nửa gói men tiêu hóa cho trẻ em loại 1 gói 1g. buổi tối nhét cho nó nhánh tỏi đập nát và ít cơm nóng. làm như thế 3 ngày xem kết quả thế nào.
Để mình thử xem sao
Mình thì mình nghĩ nó bị bệnh đường ruột vì nó đi phân ra hôi kinh khũng

Last edited by a moderator:

Back