Giúp với gà nuôi 5.5 tháng mà chưa mọc đủ lông

• Thread starter Manhk
  • Ngày gửi
Chả là em mới tập nuôi gà em đàng nuôi 200c gà hồ lại ( thả vườn ) mà nuôi đc 5.5 tháng rồi gần 6 tháng mà gà vẫn chưa mọc đủ lông với tụi nó đánh nhau loạn xạ cả em có cắt mỏ mà nó vẫn đánh nhau có anh nào nuôi gà này rồi thì giúp em với. Nhân tiện cho em hỏi là loại gà này thì bán đc giá ko ạ tình hinh là lại chỗ em mua rẻ quá có anh chị nào mua bán gì thì giúp em đc ko ạ

Chả là em mới tập nuôi gà em đàng nuôi 200c gà hồ lại ( thả vườn ) mà nuôi đc 5.5 tháng rồi gần 6 tháng mà gà vẫn chưa mọc đủ lông với tụi nó đánh nhau loạn xạ cả em có cắt mỏ mà nó vẫn đánh nhau có anh nào nuôi gà này rồi thì giúp em với. Nhân tiện cho em hỏi là loại gà này thì bán đc giá ko ạ tình hinh là lại chỗ em mua rẻ quá có anh chị nào mua bán gì thì giúp em đc ko ạ

theo mình biết về loại này và và gà đông tảo thì ra lông rất chậm có khi 8 đên 9 tháng mới đủ lông có khi lâu hơn

Bạn nuôi gà lai hay gà thuần hà lai thì mình không biết nhưng gà hồ thuần thì ra lông chậm lắm mình nuôi 10 con thuần đến giờ được 8 tháng mà chưa trống chưa ra hết mái thì có con đầy đủ có con vẫn đang ra

ga nay la ga lai dong xcao chu lai ho thi da ko do nhu the nay dau.ban nen cho ga uong them khoang vi luong va thuoc moc lonh luc 3 thang tuoi thi hay hon

Gà Hồ, gà Đông Tảo, gà Chọi vốn có cùng nguồn gốc, nên rất giống nhau về kích cỡ, màu lông, thể loại lông, và tốc độ mọc lông. Chúng đều mọc lông chậm, ít lông, lông ngắn.

Không có gì đáng buồn khi gà mọc lông chậm cả. Người ta còn không thích gà có lông nữa kia, vì mọc lông thì gà mất nhiều dinh dưỡng và chất đạm để làm lông. Điều đó làm gà chậm lớn, và tốn nhiều thức ăn, đẩy giá thành gà bán lên cao.

Back