Hạch toán chi phí nuôi gà

Chào các bác trên diễn đàn, em mới tập tành nuôi gà nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều, nay em đăng bài này nhờ các bác tư vấn giúp em tính toán chi phí nuôi gà ta thả vườn không dùng cám công nghiệp, thức ăn gồm ngô, khô đậu tương, bột cá biển và vitamin, khoáng tổng hợp, thời gian nuôi khoảng 4-5 tháng, thì giá thành mỗi kg gà là bao nhiêu ạ. Em cảm ơn

Chào các bác trên diễn đàn, em mới tập tành nuôi gà nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều, nay em đăng bài này nhờ các bác tư vấn giúp em tính toán chi phí nuôi gà ta thả vườn không dùng cám công nghiệp, thức ăn gồm ngô, khô đậu tương, bột cá biển và vitamin, khoáng tổng hợp, thời gian nuôi khoảng 4-5 tháng, thì giá thành mỗi kg gà là bao nhiêu ạ. Em cảm ơn

Nuôi đến 105 ngày cứ 1 kg gà tiêu tốn 3kg cám,nếu tự trộn thi giá cám tầm 8k5 vs đạm 18%.Chi phí vacxin vs thuốc 6k/con. Tiền giống 15k,điện nước 1k/tháng. Nếu nuôi quá 105 ngày cứ 1 ngày bác cộng thêm 1k tiền cám. Thân

Last edited by a moderator:
Thế còn nếu nuôi tầm 400 con gà dùng cám công nghiệp tầm 4 tháng thì sao ạ?

Thế còn nếu nuôi tầm 400 con gà dùng cám công nghiệp tầm 4 tháng thì sao ạ?
Cám công nghiệp nếu bạn nuôi it như thế xác định rơi vào 10k/kg.nuôi 4 tháng hết tầm 7,5kg cám còn cac chi phi khac vẫn như trên. Như mình nuôi 4 tháng 50 đến 55k/kg gà. Thân

Nuôi đến 105 ngày cứ 1 kg gà tiêu tốn 3kg cám,nếu tự trộn thi giá cám tầm 8k5 vs đạm 18%.Chi phí vacxin vs thuốc 6k/con. Tiền giống 15k,điện nước 1k/tháng. Nếu nuôi quá 105 ngày cứ 1 ngày bác cộng thêm 1k tiền cám. Thân
Em vẫn chưa rõ cách tính này ạ, cụ thể mình nuôi đến 105 ngày thì tổng chi phí cho 1kg gà là bao nhiêu ạ

Câu hỏi của anh còn mông lung lắm. Anh mới vào nghề mà đã chơi đủ thứ pha trộn, có lẽ a sẽ gặp khó khăn đấy. Tốt nhất a nuôi 100 con thử ban đầu, cho ăn bằng cám CN trc đã, rồi mấy lứa sau hãy pha trộn này kia, khi đã bước vào nuôi gà rồi thì ko dễ như việc a thả 4,5 con gà ra vườn rồi tự nó sinh sản tùm lum ra đâu, anh sẽ gặp đủ thứ chuyện ko mong muốn.

Với câu hỏi của bác thì không ai trả lời được! Đầu tiên là bác nuôi giống gà gì? Bác tự phối trộn thức ăn thì công thức phối trộn các thành phần như thế nào cho từng giai đoạn phát triển của gà? Giá bạn mua từng thành phần đó là bao nhiêu đồng/1kg thì người ta mới tính cho bác.

Mà với mỗi công thức phối trộn của bạn sẽ cho khối lượng gà thịt lúc bán khác nhau (giả định thời gian nuôi và khối lượng thức ăn tiêu tốn giống nhau) cộng với giá giống lúc bạn mua đắt hay rẻ và giá các loại thuốc kháng sinh tại vùng bạn mà bạn dùng. Nói chung phải có đủ thông tin mới tính được!

Cái này còn phụ thuộc bác sử dụng cám do hãng nào cung cấp bác ạ! Có hãng thì 1 kg gà dùng chưa đến 3kg cám, có hãng thì đội lên mấy lạng. Nó không cố định đâu!

Bài viết có nội dung tương tự
  • Đi lên nhờ nuôi gà
    • Thread starter cubi215
    • Ngày gửi
  • nuôi gà ta thả vườn
    • Thread starter hoài linh
    • Ngày gửi
  • chuồng gà thả vườn .
    • Thread starter menongnghiep1991
    • Ngày gửi
  • Nỗi niềm a nuôi gà
    • Thread starter dudo92