Hàng HOT - BẠCH XÀ

• Thread starter quoctayninh
  • Ngày gửi
Vài hình ảnh cho bà con chiêm ngưỡng giống rắn Ráo Trâu Trắng (Bạch Xà).

Hàng hiếm đang rất hot trên thị trường đó bà con.

Chả hiểu biết gì, về dược liệu trong thịt rắn bạch cả, nhưng tôi đã nói nếu ai thích thì giá cao ngất ngưởng, còn không thích thì chẳng thèm sờ đến làm chi

giờ thì Lâm Gia Linh này mới hiểu vì sao First9 lại bị tẩy chay khỏi diễn đàn.
1 mình muốn nói lên sự thật , muốn nói điều đó là sai nhưng lại bị số đông áp đảo .
Linh cũng cảm thấy rất lạ tại sao bên ngoài Hiếu là 1 người khá hiền lành , lại dễ thương , có học thức và công việc ổn định , phải nói là một người rất là ... không biết nói sao , nhưng rất đáng để làm 1 người bạn chứ không phải là 1 kẻ đồi bại hay đáng bị tẩy chay , cũng không phải là 1 kẻ dâm đãng chỉ biết gửi hình nude

Lâm Gia Linh này ngoài đời rất hiền , nhưng rất ghét những cái điều giả dối , gia đình cũng tạo điều kiến cho giao tiếp ký kết hợp đồng nên con mắt nhìn người của Linh rất đáng tin cậy

nếu có 1 lúc nào đó bạn cầm 1 con mèo ra đường , nhưng tất cả nói đó là con chó , chỉ 1 mình bạn cãi vối số đông thì bạn sẽ hiểu tâm trạng của Hiếu

dù chỉ tiếp xúc 1 lần ,nhưng Linh thấy Hiếu thật đáng trân trọng hơn tất cả những người ở đây
đúng như anh nuoide nói Hiếu khá ốm , đúng là phải truyền máu theo định kỳ
trong các anh , các bác ở đây nếu người nào bị các cơn đau hành hạ như Hiếu mà có thể tốt nghiệp đại học , có thể bương chải với đời mà lại giữ được cái vẻ hồn nhiên , vui vẻ với cuộc sống .

Lâm Gia Linh này không xích mích với bất kỳ ai trong diễn đàn , cũng chẳng bên ai nhưng rõ ràng là QuocTayNinh không thật khi gửi bài , nhưng không hối cải , lại được khá nhiều thành viên bao che nếu cứ như vậy sau này diễn đàn sẽ thành nơi chơi riên của 1 nhóm người chứ không còn là nơi để mọi người trao đổi kiến thức.

Mình rất thích cá tính của bạn vì bạn là người dám nói theo suy nghĩ của mình.
Nhưng thành thật mà nói, trong vấn đề này thì bạn đã sai hoàn toàn rồi, có thể bạn chưa bao giờ nhìn thấy 1 con rắn bạch ngoài đời nên cho rằng mình đang lừa đảo anh em trong diễn đàn, nhưng bạn cứ suy nghĩ lại xem???
- Thứ nhất : mình được lợi ích gì trong việc này?? từ đầu đến cuối mình đã khẳng định với anh em trong diễn đàn là mình không bán 4 con rắn bạch này.
- Thứ hai: mình dám đưa cho anh em địa chỉ, điện thoại bàn và di động của mình và có nhã ý mời tất cả anh em trong diễn đàn làm 1 chuyến tham quan trang trại của mình. Bạn cứ suy nghĩ lại xem? nếu khi anh em xuống trại mà mình kó có 4 con rắn bạch này thì uy tín và danh dự mình đem để ở chỗ nào???

Bạn Linh thân mến làm người thì đừng bao giờ nghĩ rằng mình là người biết tất cả, phải biết lắng nghe và học hỏi không ngừng thì mới tiến bộ được. Mình hy vọng sẽ có 1 dịp nào đó mình sẽ có cơ hội tận tay bắt 4 con bạch xà cho bạn và anh em trong diễn đàn xem tại trang trại của mình.

Rất cám ơn phần lớn anh em trong diễn đàn đã tin tưởng bài viết của mình, nhưng rất tiếc là mình không biết làm sao để post bằng video (mà kể cả có đi nữa thì chưa chắc anh em đã tin), chỉ mong sao anh em trong diễn đàn có dịp nào đến trang trại của mình để kiểm chứng thôi.

Quốc 0909773858
ĐC: 02 Long Hải, Trường Tây, Hòa Thành, Tây Ninh

chuyện nầy tôi cũng muốn như bạn tap-tanh-chan-nuôi ,bạn tranvi đứng dựa cột...xem
diễn đàn là nơi ta có thể đưa lên đề tài tranh luận,càng tranh luận nhiều thì cũng là điều tốt thôi.đúng sai thì do từng người nhận xét,bạn thử nghỉ lại xem tại sao mình kg được nhiều người ủng hộ ?vội quy kết là có bao che,lập sân chơi riêng.như vậy có quá vội vàng,lên diễn đàn mà chỉ có một phe như bạn nói,tụi tôi lên diễn đàn để làm gì ?bạn quoctayninh đã nói thế theo tôi bạn nên trực tiếp đến để "nhìn tận mắt,sờ tận tay" phải hay hơn kg ?và có cơ hội cho mấy lão già nầy sáng mắt

chuyện to rồi đó ... Vậy mới biết con Bạch Xà của bạn Quốc đang được nhiều người quan tâm lắm .. Có thể vì nó là hàng hiếm ... Bây giờ mà chạy lên Tây Ninh để kiểm chứng mấy con Bạch Xà mà bạn Quốc không có bán thì cũng mắc công lắm .. Để khỏi cho bà con nông dân nghi ngờ nữa thì bạn Quốc có thể gởi đến diễn đàn vài tấm hình nữa hay không ... Bà con nông dân vừa được thõa mản lại xóa đi mối nghi ngờ ... Tôi thiết nghĩ diễn đàn hay mỗi topic mà có nhiều ý kiến khác nhau thì rất là hay vì chúng ta có thể nhỉn vấn đề với nhiều góc cạnh khác nhau mà ...

Mình sẽ không post bấy kỳ 1 tấm hình nào về 4 con bạch xà lên diễn đàn nữa, mình không thích anh em lại lấy mấy tấm hình mình post đi chỉnh sửa lại rồi bảo rằng mình cũng chỉnh sữa rồi mới post lên, vì vậy mong bạn thông cảm cho mình.

Rắn bạch tạng đã được nói đến nhiều trong các tài liệu, phim ảnh về động vật, không phải là loài không có thật, vậy nên tranh luận nhiều về vấn đề rắn giả hay thật này có vẻ như vô lý.

Rắn bạch tạng đã được nói đến nhiều trong các tài liệu, phim ảnh về động vật, không phải là loài không có thật, vậy nên tranh luận nhiều về vấn đề rắn giả hay thật này có vẻ như vô lý.
Chào bạn nguyenhungdung, khỏe?
Rõ-ràng là như vậy, thú-vật bạch-tạng tuy không thể nói là đầy-dẫy, nhưng.... thiếu gì!
Tui không ngạc-nhiên khi có nhiều người trẻ không biết điều trên, nhất lại là những bạn trẻ sống nhiều ở thành-phố hơn đồng quê hoang-dã.
Là chủ rắn, bạn quoctayninh đã cung-hiến hết thiện-ý của anh : - Mời bà con tới chơi!
Như vậy, thì (nếu nghi ngờ) chúng ta phải tin anh! Trừ-phi, nếu cố-tình không tin, chúng ta vẫn có thể nói : - Thế lở anh quoctayninh... lại dở trò khác nữa thì sao? (Hì hì! Xin lỗi bạn quoctayninh nha!).
Thân.

Last edited:
đến cũng được , nhưng chỉ sợ vừa có mặt đã nhận được 1001 lý do
nào là trời ơi xin lỗi tại ông kia năng nỉ quá nên bán mất rồi
nào là nó bị bệnh , phải gửi người quen chữa
nào là ...
nào là...
vậy có phải mất công đến thăm viến 1 người mà mình không tin tưởng không.
ngồi xe ói mật xanh mật vàng để khi đến đó nhận được mấy câu nói cho qua chuyện đó thì có đáng ko.

nào là ...
nào là...
ngồi xe ói mật xanh mật vàng đến đến đó nhận được mấy câu nói cho qua chuyện đó thì có đáng ko.

Nếu bạn sợ vậy thì thôi đừng đến nha, mình cũng không thích tiếp đón những người không có thiện ý. Bạn chưa đến mà đã nói vậy rồi thì tốt nhất là đừng đến nếu có đến thì nói tên khác đừng nói là LamGiaLinh kẻo mình đuổi cổ về thì kỳ lắm nha.

Last edited by a moderator:
hình bác trần vi gửi thì ok chính xác , con mắt cũng rất khác loài cùng giống bình thường.
cháu không cãi cái này.
động vật bị bạch tạng không hiếm

nhưng màu mắt sẽ không tránh khỏi việc khác lạ so với đồng loại

QuocTayNinh bạn nói chuyện không khác gì dân gian hồ chợ búa những người như thế lâm gia linh này không thèm chấp
tại nói chuyện 1 hồi chỉ thiệc thân khi nghe đủ thứ người ta trút lên đầu mình.
coi như lâm gia linh này xin lỗi bạn , tôi nói sai sự thật . tôi nhận lỗi , bạn bỏ qua dùm , chứ đừng nói lời nặng với tôi , tôi không quen nghe

Last edited by a moderator:
hình bác trần vi gửi thì ok chính xác , con mắt cũng rất khác loài cùng giống bình thường.
cháu không cãi cái này.
động vật bị bạch tạng không hiếm

nhưng màu mắt sẽ không tránh khỏi việc khác lạ so với đồng loại

QuocTayNinh bạn nói chuyện không khác gì dân gian hồ chợ búa những người như thế lâm gia linh này không thèm chấp
tại nói chuyện 1 hồi chỉ thiệc thân khi nghe đủ thứ người ta trút lên đầu mình.
coi như lâm gia linh này xin lỗi bạn , tôi nói sai sự thật . tôi nhận lỗi , bạn bỏ qua dùm , chứ đừng nói lời nặng với tôi , tôi không quen nghe

Rõ ràng là bạn đang nói sai sự thật chứ "coi như" khỉ gì? mình là người rất nóng tính nên nói cái gì phải rõ ràng cái đó. Bạn chưa đến trang trại mình mà ngồi đó suy diễn lung tung thì rõ ràng là đang xúc phạm mình, những người như vậy xin lỗi nha mình tẩy chay không đón tiếp.
Bạn cho rằng mình nói vậy là đang nói nặng bạn thì cũng tùy, nhưng sẵn đây mình tuyên bố rõ ràng với bạn luôn, mình sẵn sàng đón tiếp tất cả anh em trong diễn đàn đến tham quan trại rắn của mình ngoại trừ bạn ra.
Nếu có muốn đến tham quan để mở mang kiến thức thì khi đến bạn nhớ xưng tên khác ra xưng tên LamGiaLinh là mình sẽ đuổi về ngay lập tức.
Xin lỗi anh em trong diễn đàn vì phải đọc những lời khó nghe nha.

Rất cám ơn phần lớn anh em trong diễn đàn đã tin tưởng bài viết của mình, nhưng rất tiếc là mình không biết làm sao để post bằng video (mà kể cả có đi nữa thì chưa chắc anh em đã tin), chỉ mong sao anh em trong diễn đàn có dịp nào đến trang trại của mình để kiểm chứng thôi.

Như vậy là khoảng 40 ngày nữa khi mình lên bắt rắn con sẽ có dịp chiêm ngưỡng tận mắt mấy con bạch xà của bạn rồi

Bạn Quốc Thân mến .Tôi hiểu được cảm giác khó chịu của một người nói thật nhưng bị người khác không tin,dù đó là thiểu số.

Tôi có đề nghị như vầy có thể bạn không muốn quay video chỉ để chứng minh với một người ko tin mình làm gì ,Nhưng nếu có thể bạn quay một đoạn up lên để mọi người ( những người quan tâm và thích tìm hiểu về rắn bạch) có dịp chiêm ngưỡng bằng hình ảnh sinh động hơn

Bạn có thể up lên youtube rồi sau đó share line cho mọi người là được rồi. (xin lỗi múa rều qua mắt thợ rồi)

Thân
---------------
nào là ...
nào là...
ngồi xe ói mật xanh mật vàng để khi đến đó nhận được mấy câu nói cho qua chuyện đó thì có đáng ko.

Bạn Linh ơi Tôi nghĩ mình đừng nên " suy bụng ta ,ra bụng người" như vậy.

Nếu bạn chưa đến nhà bạn Quốc mà đã nghĩ ra một loạt lý do để từ chối khách như vậy Tôi thấy bạn cũng "giỏi" thật đó có phải bạn cũng đã từng làm như vậy ? .

Tôi nói thật ở đời ai mà không mắc sai lầm nếu bạn ngộ ra rằng mình đã sai thì cứ mạnh dạn nói một lời xin lổi chủ topic và diễn đàn ,Tôi nghĩ không ai hẹp hồi đâu bạn ơi,còn nếu Bạn biết sai mà không sửa thì Tôi ...bó tay .Tại vì trước đây khi mới tham gia diễn đàn này Tôi cũng đã phạm những sai lầm và đã khắc phục.
Vài lời thật lòng nếu không phải xin được bỏ qua .

Thân.

Last edited:
Như vậy là khoảng 40 ngày nữa khi mình lên bắt rắn con sẽ có dịp chiêm ngưỡng tận mắt mấy con bạch xà của bạn rồi

Bạn Quốc Thân mến .Tôi hiểu được cảm giác khó chịu của một người nói thật nhưng bị người khác không tin,dù đó là thiểu số.

Tôi có đề nghị như vầy có thể bạn không muốn quay video chỉ để chứng minh với một người ko tin mình làm gì ,Nhưng nếu có thể bạn quay một đoạn up lên để mọi người ( những người quan tâm và thích tìm hiểu về rắn bạch) có dịp chiêm ngưỡng bằng hình ảnh sinh động hơn

Bạn có thể up lên youtube rồi sau đó share line cho mọi người là được rồi. (xin lỗi múa rều qua mắt thợ rồi)

Thân

Chào anh Thuấn, 40 ngày nữa anh cứ lên đi, mình sẽ đem 4 con bạch xà từ trại lớn về để ở trại nhỏ cho anh xem thử. Tuần này công việc mình hơi bận nên không lên trại lớn được, chắc có thể nếu cuối tuần này rảnh mình sẽ lên trại quay và post 1 đoạn video cho anh em xem chơi.

Bạn Lâm Gia Linh và bạn Quốc hơi mất bình tĩnh đôi chút ... Anh chị em nên nhớ 1 điều là trong cuộc chơi hay diễn đàn tranh luận người nào búc xúc thì người đó sẽ thua đó ... Bình tĩnh, lý lẽ và chứng minh thì mới làm cho bà con nông dân tâm phục khẩu phục được

không biết bạn LamGiaLinh không tin mấy cái hình hay là không tin bác quoctayninh có mấy con rắn này nhỉ...nếu là mấy tấm hình thì không nói làm gì,còn nếu không tin bác quoctayninh không có mấy con rắn này thì sao không cá độ như bác ranphungocvo nhỉ...khi phân định thắng thua rồi thì sẽ vĩ hòa di quý thôi không còn ấm ức nữa...

p/s:em chỉ góp ý vui thôi chứ không phải khích mấy bác đâu nha,có gì không phải xin bỏ qua cho...thân...

Con người là như vậy đó, cho nên mỗi lời nói ra thường kèm theo lời khuyên cẩn thận, hay uốn lưỡi 3 lần…diễn đàn không như một mặt nước bình yên, phẳng lặng, mà lúc nào cũng tìm ẩn những đợt sóng chuẩn bị dâng trào, nhưng như thế mới là diễn đàn…Trong vấn đề này, tôi biết chắc bạn LamGiaLinh sẽ không bao giờ lên chỗ quoctayninh, bởi vì không có lý do gì để lên, vì LamGiaLinh chắc cũng không mặn mà với nghề nuôi rắn, kể cả nuôi giải trí, còn quoctayninh cũng chẳng mong tiếp LamGiaLinh chỉ với lý do xem xem rắn thật hay giả…
Vậy thì hai bạn đừng tranh cãi nữa, vì bây giờ nếu có tranh cãi thì cũng chẳng qua là những lời lẽ đã kích lẫn nhau mà thôi, rồi mọi người trên diễn đàn sẽ có dịp chiêm nghiệm cuộc chiến tranh của hai bạn. Sau này nếu có dịp gặp nhau sẽ ái náy lắm. Một cái bắt tay hữu nghị là đẹp nhất, dù là hơi khó. Xin chân thành góp ý hai bạn.
Đóng góp những ý kiến hay trên diễn đàn là điều rất nên làm, và qua đó hàng ngày có hàng trăm, hàng ngàn người tìm hiểu và học hỏi, mọi người mong như thế, chứ không mong chúng ta chỉ cãi nhau. Uy tín còn thể hiện qua cử chỉ và lời lẽ nữa các bạn ạ.

Back