Help me

• Thread starter Hoàng Min
  • Ngày gửi
Tình hình là em nuôi gà đã được 3 lứa và e đã chắt góp được chút kinh nghiệm,nhưng có vấn đề này em chưa tìm ra đực nguyên nhân nên hôm nay em lập topic này mong mọi người chia sẻ và cho em ý kiến cũng như kinh nghiệm quý báu ạ..Do là gà em nuôi thì từ nhỏ tới tầm 1kg thì phát triển rất nhanh nhưng mà từ 1kg cho đến khi xuất chuồng thì lại chậm lại rất nhiều không kịp thời gian dự tính xuất chuồng,mặc dù em vẫn cho ăn cám viên và uống thuốc bổ,kích thích thèm ăn...và quan trọng là gà em không bịnh tật j hết nha..Mong mọi người giúp đỡ em ạ.Cảm ơn mọi người xem tin.
P/s: chúc mọi người năm mới an lành thịnh vượng

Bác nuôi giống gà gì?, Dc 1 Kg là bao nhiêu tháng, Từ 1 Kg đến xuất chuồng bao nhiêu tháng.

bác cho thêm thông tin
Sau khi 1kg/ con thì gà ăn ít lại
Hay vẫn ăn mà không tăng kí.

Dạ thưa hai bác... Dự là từ lúc nhỏ đến 1kg là 2 tháng và đến lúc định bán là 15 ngày nữa ạ

bác cho thêm thông tin
Sau khi 1kg/ con thì gà ăn ít lại
Hay vẫn ăn mà không tăng kí.
Gà vẫn ăn uống bình thường nhưng chỉ chậm lớn....có thể do gà mình nuôi nhiều lông nên nuôi lông ko ta..
Dạ thưa hai bác... Dự là từ lúc nhỏ đến 1kg là 2 tháng và đến lúc định bán là 15 ngày nữa ạ
Bác cứ Troll ko ak...hixhix gà e nuôi 6 tuần dc 1 kí rồi..bjo đúng 3 tháng mà gà đạt 1,6 kg con lớn nhất,mà chỉ có 2 hoặc 3 con thôi ak
Bác nuôi giống gà gì?, Dc 1 Kg là bao nhiêu tháng, Từ 1 Kg đến xuất chuồng bao nhiêu tháng.
Em nuôi gà japa 6 tuần tuôi là dc 1kg rồi nhưng bjo đúng 3 tháng mà con lớn nhất dc có 1,6kg ak chỉ dc 2,3 con thôi.Tính bán trước tết ta nè bác...đang lo quá

Gà vẫn ăn uống bình thường nhưng chỉ chậm lớn....có thể do gà mình nuôi nhiều lông nên nuôi lông ko ta..

Bác cứ Troll ko ak...hixhix gà e nuôi 6 tuần dc 1 kí rồi..bjo đúng 3 tháng mà gà đạt 1,6 kg con lớn nhất,mà chỉ có 2 hoặc 3 con thôi ak

Em nuôi gà japa 6 tuần tuôi là dc 1kg rồi nhưng bjo đúng 3 tháng mà con lớn nhất dc có 1,6kg ak chỉ dc 2,3 con thôi.Tính bán trước tết ta nè bác...đang lo quá
Yên tâm từ giờ đến tết còn hơn tháng nữa, sẽ kịp thôi.

Có thể do con giống chất lượng ko cao bằng những đợt trước bác nuôi hoặc thời tiết lạnh cũng chậm lớn. bác có thể lựa những con lớn bán dần dc rồi đấy. hay bác gim hàng chờ bán tết.hihi.
Chúc bác bán dc giá cao nhé.

Tình hình là em nuôi gà đã được 3 lứa và e đã chắt góp được chút kinh nghiệm,nhưng có vấn đề này em chưa tìm ra đực nguyên nhân nên hôm nay em lập topic này mong mọi người chia sẻ và cho em ý kiến cũng như kinh nghiệm quý báu ạ..Do là gà em nuôi thì từ nhỏ tới tầm 1kg thì phát triển rất nhanh nhưng mà từ 1kg cho đến khi xuất chuồng thì lại chậm lại rất nhiều không kịp thời gian dự tính xuất chuồng,mặc dù em vẫn cho ăn cám viên và uống thuốc bổ,kích thích thèm ăn...và quan trọng là gà em không bịnh tật j hết nha..Mong mọi người giúp đỡ em ạ.Cảm ơn mọi người xem tin.
P/s: chúc mọi người năm mới an lành thịnh vượng
bác thử xổ giun cho gà xem tình hình có đỡ hơn k ạ??

Minh da tung nuoi 2 lua jafa va da bo. Luc mua cty noi co tiem marek va minh tin . den luc 2 thang tuoi cac e lan luot ra di goi nhan vien jafa ve thi bao ko phai marek ko ho tro j. Nex luon jafa

Gà giảm tăng trọng như thế là do nội tạng có vấn đề rồi. Chuyện k làm marek gà rất phổ biến ở nơi bán giống dù uy tín. Mình nghĩ họ k làm marek chỉ làm cho uy tín giảm, mình tức tưởi trước thôi.

cho mình hỏi nha mấy bồ. văcxin marek liều nhơ nhất là bao nhiêu. ga lớn rùi vó làm được không. cám ơn mấy bồ trước nha. yêu mấy bồ nhùi lăm. i love you !!!!!!!

Marek đông khô, 2 loại là marek bảo quản tủ lạnh và nitơ lỏng. Loại nitơ lỏng hiệu lực cao vì bảo quản tốt còn tủ lạnh thấp. Nitơ là 1triệu, tủ lạnh là dưới 400k. Thực tế giá marek xịn nhập khẩu giá rất rẻ. Nhưng khi mua marek nitơ kèm tiêm nên mới mắc vậy. Gọi là marek dịch vụ. Còn loại bảo quản tủ lạnh từ 2độ tới 8độ tự mua tự tiêm, 4 tháng sau gà tự chết.
Gà bóc chưa ăn, chưa xuống đất mới có hiệu lực. Đôi chút chia sẻ vì m nuôi gà giống.

giá đắc quá mình chỉ nuôi gà chơi thôi. mà dạo này nó đẻ nhiều quá. cun gần 200 con rùi nên sợ bệnh ma giá vác xin cao quá chắc để gà ăn thịt thừ từ
mà cái vụ 4 tháng sau gà tự chết là seo

Marek chủ yếu 1k liều nên tính ra b vẫn lên làm. Mình nuôi để ý thấy marek nuôi mật độ đông, tẩy trùng kém và ăn uống kham khổ quá dễ mắc. Nếu nuôi mật độ thưa thì mức lây lan theo mổ khám là thấp. Nhưng gà mắc và chết vào giai đoạn khai thác. Với giống chuyên thịt là sớm. Với giống bản địa thuần khá muộn, trên 4 tháng. Nên 200 c vẫn nên làm vì gà mắc tăng trọng thấp, tiêu tốn thức ăn và chết khi vào tháng xuất.

cho mình hỏi nha mấy bồ. văcxin marek liều nhơ nhất là bao nhiêu. ga lớn rùi vó làm được không. cám ơn mấy bồ trước nha. yêu mấy bồ nhùi lăm. i love you !!!!!!!
vắc xin marek tiêm sớm mới có tác dụng ạ

ý mình hỏi là bây giờ mõi lần mua. ít nhất là bao nhiêu v
con. chú mua nhùi quá rùi bỏ vi khuẩn nhiểm tùm lum
tốt nhất bác nên mua giống ở các cơ sở uuy tín.gà xuất đã đuợc chủng marek khỏi phải lo nghĩ nhiều nak.e chưa chủng bao giờ nên vấn đề này e cũng k rõ lắm ạ

Web nào nói nó bán marek liều 200, 500 thì alo hỏi. Chứ phổ biến là 1000 liều.

Back