Help ớt giống!!!

• Thread starter qkmobile
  • Ngày gửi
ACE nào đã có kinh nghiệm làm ơn cho mình biết: Cây ớt giống nếu rễ dài mình cắt bớt đi rồi trồng liệu cây có bị chết hoặc ảnh hưởng j về sau k,cám ơn mọi ng trước:D

Bạn rảnh lắm hay sao mà đi cắt rể ớt, rể dài thì cứ vùi xuống đất mà trồng rồi từ từ nó phát triển chứ gì. Cắt rễ dễ bị nấm xâm nhập rồi làm sao.

ACE nào đã có kinh nghiệm làm ơn cho mình biết: Cây ớt giống nếu rễ dài mình cắt bớt đi rồi trồng liệu cây có bị chết hoặc ảnh hưởng j về sau k,cám ơn mọi ng trước:D
cơ bản bạn định cắt để làm gì vậy bạn. cây ớt ko phải là cây quất bạn a

cơ bản bạn định cắt để làm gì vậy bạn. cây ớt ko phải là cây quất bạn a
cắt rễ cho cây phát triển(bộ rễ và nhánh)nhanh hơn,theokinh nghiệm trong khu vực mình bà con nói như vây.
Bạn rảnh lắm hay sao mà đi cắt rể ớt, rể dài thì cứ vùi xuống đất mà trồng rồi từ từ nó phát triển chứ gì. Cắt rễ dễ bị nấm xâm nhập rồi làm sao.

cây ớt giống đã quá già nên mình mới phải cắt,k cần thiết thì cắt làm j bác khoinghiep,muốn tìm hiểu kỹ nên mình mới post bài ? các ACE đã có kn về loại này mà!

Vòng đời của cây ớt chỉ 7 tháng là hết,không phải phải chăn nuôi mà phải lựa con giống.Với cây ớt thì không có cây nào là cây giống hết .Sau mỗi vụ người ra đều mua giống về trồng vì hạt giống cũng tương đối rẻ .Chúc bạn thành công

Anh Nông sản quảng nam có kinh nghiệm trồng 1 hecta ớt rồi cho em hỏi tính tổng hết thì năng suất 1 hecta anh trồng được bao nhiêu vậy anh. Và anh trồng giống gì vậy, em đợt trước có trồng giống F106 của cây giống miền nam, thấy quảng cáo quá trời luôn nhưng năng suất tính ra thì không bằng loại F1 của Thái lan (do em trồng 2 loại, chia thành nhiều khu với các chế độ chăm sóc dinh dưỡng khác nhau để đối chứng và có khả năng cho mình học được nhiều kinh nghiệm hơn thì đều thấy như vậy).

Back