heo bị nôn bỏ ăn

• Thread starter dinhphung
  • Ngày gửi
các bác cho e hỏi. nhà e có con heo khoảng 35kg nôn ra màu vàng nhạt bỏ ăn , sờ vào người thì thấy bt ko sốt . xin các bác cho ý kiến

cách 1 tẩy giun ivemectin 5ml
sau tẩy giun nếu chưa có tiến triển gì
thì theo hướng nhiễm khuẫn đường tiêu hóa mà điều trị
han flo
hay thiaphecol hoặc doxy flo gấp rưởi liều trên bao bì

cám ơn chú nhiều nhá . hiện tại thì cháu đang sự dụng anazin và nova D.O.T cũng không thấy khả quan lắm nó chỉ ăn được miếng và lại thôi. bây h thì thêm 1 con nữa bỏ ăn rồi chú ơi. để ngày mai cháu thử cách của chú xem sao. tình hình này cháu sợ bị cả đàn quá

trieu chung do thi minh ngji la ve duong tieu ha so co bi nhiem trung ko hoac viem ruot ban

thường thì mình nghĩ bị đương tiêu hóa thì nó bị tiêu hóa hoặc ĩa chạy mà. ra thú y thì người ta cho là bị thương hàn mà mình tiêm thấy ko hiểu quả

thường thì mình nghĩ bị đương tiêu hóa thì nó bị tiêu hóa hoặc ĩa chạy mà. ra thú y thì người ta cho là bị thương hàn mà mình tiêm thấy ko hiểu quả
ko heo ban ko phai thuong han bieu hien cua heo ban chi oi va bo an .con theo bac hoang noi bi gin thi cung ko phai nieu bi dun no van an .khi oi co the cem theo giun ra nua. minh nghi ban theo gioi that ky tung chi tiet cua heo rou moi chua tr ban ah

ko heo ban ko phai thuong han bieu hien cua heo ban chi oi va bo an .con theo bac hoang noi bi gin thi cung ko phai nieu bi dun no van an .khi oi co the cem theo giun ra nua. minh nghi ban theo gioi that ky tung chi tiet cua heo rou moi chua tr ban ah
cảm ơn bạn nhiều nhá mình đang theo giỏi và điều trị. các bạn góp ý kiến mình tham khảo hướng giải quyết tốt nhất

cám ơn chú nhiều nhá . hiện tại thì cháu đang sự dụng anazin và nova D.O.T cũng không thấy khả quan lắm nó chỉ ăn được miếng và lại thôi. bây h thì thêm 1 con nữa bỏ ăn rồi chú ơi. để ngày mai cháu thử cách của chú xem sao. tình hình này cháu sợ bị cả đàn quá
cặp nhiệt .bao nhiêu độ ? khi sờ mình thấy nóng là heo đả sốt rất cao rồi
tai nóng hay lạnh, da có hồng hay hơi trắng xanh ?
kiểm tra phân nhão hay bón thành viên
heo nằm nhắm nghiền mắt, hay mở thao láo, nhìn heo có vẽ hơi lé
có chút thông tin chú suy nghĩ thử
điều khiển từ xa chỉ hình dung chút ít thôi, chứ không chắc chắn nhiều cháu ạ
chẩn đoán bằng cách hỏi bệnh chỉ 10% kết quả thôi

cảm ơn bạn nhiều nhá mình đang theo giỏi và điều trị. các bạn góp ý kiến mình tham khảo hướng giải quyết tốt nhất
bay do viec dau tien ban. nen lam bay do la tach nhung con bi benh ra tien hanh dieu tri .ve sinh va sat trung chuong nuoi mot ngay mot lan thuoc sat trung ban nen mua loai tot co chuc nang chong lay lan va dap dich benh tai cho .con heo benh ban theo doi ky vao neu chua biet bu benh gi thi ban chich ha sot cem thuoc bo cho no thuoc bo hai ngay chich mot lan ngay nao ko thuoc bo thi chich vitamin c ho tro cho no van de la o ban phai theo doi heo thuong xuyen de tim nguyen nhan thoi minh cho gop y vay ban xem.sao

cặp nhiệt .bao nhiêu độ ? khi sờ mình thấy nóng là heo đả sốt rất cao rồi
tai nóng hay lạnh, da có hồng hay hơi trắng xanh ?
kiểm tra phân nhão hay bón thành viên
heo nằm nhắm nghiền mắt, hay mở thao láo, nhìn heo có vẽ hơi lé
có chút thông tin chú suy nghĩ thử
điều khiển từ xa chỉ hình dung chút ít thôi, chứ không chắc chắn nhiều cháu ạ
chẩn đoán bằng cách hỏi bệnh chỉ 10% kết quả thôi
dạ. cháu cảm ơn chú hoàng nhiều nhé cháu đang theo giỏi mới vào nghề nên hơi lúng túng . mọi người góp ý kiến là cháu vui rồi
bay do viec dau tien ban. nen lam bay do la tach nhung con bi benh ra tien hanh dieu tri .ve sinh va sat trung chuong nuoi mot ngay mot lan thuoc sat trung ban nen mua loai tot co chuc nang chong lay lan va dap dich benh tai cho .con heo benh ban theo doi ky vao neu chua biet bu benh gi thi ban chich ha sot cem thuoc bo cho no thuoc bo hai ngay chich mot lan ngay nao ko thuoc bo thi chich vitamin c ho tro cho no van de la o ban phai theo doi heo thuong xuyen de tim nguyen nhan thoi minh cho gop y vay ban xem.sao
cảm ơn bạn đã góp ý kiến

Có vẻ như viêm đường tiêu hoá tuyến trên?nếu viêm đường tiêu hó mà tẩy giun có vẻ nguy hiểm đó hjhj,t ko có nhiều kinh nghiệm

Cho mình hỏi bạn trường hợp này bạn đã giải quyết như thế nào, và có kết quả ra sao. Mình củng gặp phải như trên.

Moi nguoi giup toi voi heo nha toi co 1 con an vao la lon ra 1 it dam nhay sang ra so vao tai thay lanh hoi la benh j cach su ly nhu the nao toi da dung biogentatinosin dau voi tinosin bot tiem 2 ngay lien tiep joi ma k thay co hieu wua

cách 1 tẩy giun ivemectin 5ml
sau tẩy giun nếu chưa có tiến triển gì
thì theo hướng nhiễm khuẫn đường tiêu hóa mà điều trị
han flo
hay thiaphecol hoặc doxy flo gấp rưởi liều trên bao bì
Các bác cho e hỏi với ak.nhà e có 1con lợn khoảng 80kg.triệu trứng.buổi sáng hqua nôn thức ăn có màu vàng. Song zoi dy đứng chân hơi run.va bỏ ăn.cho e hỏi nguyên nhân va cách khác phục ak

Heo nhà cháu cũng có một con nó cứ an vào Là lại nôn ra như vậy ai biết nó bị sao ko tu Vâng cháu với ạ

Heo nhà cháu cũng có một con nó cứ an vào Là lại nôn ra như vậy ai biết nó bị sao ko tu Vâng cháu với ạ
khả năng nhiễm kst
tẩy bằng levamysol, mebenvet,
1g/5kgp 3 ngày sau tẩy lại lần 2
trộn vào với 1it thức ăn cho ăn

khả năng nhiễm kst
tẩy bằng levamysol, mebenvet,
1g/5kgp 3 ngày sau tẩy lại lần 2
trộn vào với 1it thức ăn cho ăn
Bác ơi cháu tiêm coluco kc hôm nay thấy ko nôn nữa rồi bác AK mà heo nhà cháu lạ lắm cứ cho anh nhiều một chút là lại đi phân lỏng cả đàn vậy mà cháu cho anh tính ra cũng ko đến 8 lạng một con một ngày heo nhà cháu 15 kg rồi

Bác ơi cháu tiêm coluco kc hôm nay thấy ko nôn nữa rồi bác AK mà heo nhà cháu lạ lắm cứ cho anh nhiều một chút là lại đi phân lỏng cả đàn vậy mà cháu cho anh tính ra cũng ko đến 8 lạng một con một ngày heo nhà cháu 15 kg rồi
đang cho ăn cám gì vậy ?

Back