heo con mới đẻ bị tiêu chảy cả đàn

• Thread starter khanhhungdaklak
  • Ngày gửi
các bác giúp cháu với ạh.tình hình heo cháu mới đẻ được 3 ngày mà nay nó đã bị tiêuchảy cả đàn 14 con luôn ạh.heo tiêu chảy ra nước màu vàng đục,đứng đâu chảy đó ạh,những con nặng không chịu bú mẹ nữa.chỗ cháu bây giờ thời tiết rất lạnh có phải heo bị nhiễm lạnh hay heo mẹ ăn cám mốc ạh,heo cháu bị vậy giờ giải quyết ntn đây mong các bác giúp cháu vơi ạh.
tình hình nguy cấp quá,có ai từng bị như thế chưa giúp cháu cách cứu đàn heo với ạh..."chuyền nước vào khoang bụng cho heo thỳ chuyền ntn vậy ạh"

cũng khó nhỉ cái mình cần lại không có
vậy nơi cháu nhiều nhất là của hảng nào
để chú dễ chỉ hơn
vâng ạh,chỗ cháu thỳ thấy bán của hãng" Minh Dũng" là nhiều ạh.cháu cám ơn chú.

Ban cu hoi thuoc khang sinh tri tieu chay cho heo con, ket hop thuoc bo, mua kiem chich heo con va ong chich 3cc hoac 1cc. Mua men tieu hoa loai hoa tan trong nuoc bom vao mieng 1-2cc/1ngay. Bat het heo con ra ve sinh chuong sach se de kho rao phun thuoc khu trung ( pha theo huong dan luc trai dang co dich benh ). Heo con lay nuoc am lau sach se phan di, heo nai cung vay. Vai chia se cho ban

cháu cảm ơn bác hoàng,cám ơn các AE đã tận tình chỉ cách trị bệnh cho heo con của cháu..sáng nay cháu cho uống big coc+ chích amino+điện giải và men tiêu hóa bgìơ heo cháu đã đỡ nhiều rồi ạh..hjhj.cháu cám ơn nhiều ạh.

cháu cảm ơn bác hoàng,cám ơn các AE đã tận tình chỉ cách trị bệnh cho heo con của cháu..sáng nay cháu cho uống big coc+ chích amino+điện giải và men tiêu hóa bgìơ heo cháu đã đỡ nhiều rồi ạh..hjhj.cháu cám ơn nhiều ạh.

thấy cháu cười là vui rồi
lấy (ơn) thôi
để (cám) cháu nuôi heo

tư vấn để các bạn có hướng điều trị bệnh hiệu quả
còn muốn hiểu thành phần thì khi sữ dụng xem bao bì thì rỏ hơn
chú @nhoangcr ơi! tại ở chỗ cháu không có bán hàng của hufa nên cháu muốn hỏi thành phần để tìm sản phẩm tương tự thôi ạ. thanks chú !

gởi bác nhoangcr
bác cho cháu hỏi
nếu nuôi heo con, heo nái đang nuôi con trên sàn và chuồng nuôi bằng nệm lót sinh học
loại chuồng nào có hiệu quả phòng bệnh tiêu chảy cao hơn
loại chuồng nào có hiệu quả chăn nuôi cao hơn
cám ơn bác

gởi bác nhoangcr
bác cho cháu hỏi
nếu nuôi heo con, heo nái đang nuôi con trên sàn và chuồng nuôi bằng nệm lót sinh học
loại chuồng nào có hiệu quả phòng bệnh tiêu chảy cao hơn
loại chuồng nào có hiệu quả chăn nuôi cao hơn
cám ơn bác
dỉ nhiên trên sàn là tốt nhất ,hiện đại nhất,và cũng an toàn nhất

Back