heo hậu bị

• Thread starter hanh_34
  • Ngày gửi
heo hậu bị không lên giống thì có nên tiêm thuốc động dục hay không

Heo hậu bị nếu không lên giống bạn cần xác định là heo ở thứ bao nhiêu? Việc heo không lên giống cũng có nhiều nguyên nhân. Bạn có thể dùng các tác nhân gây stress để làm thay đổi hormon, đưa heo đực vào gây kích thích, tiêm thuốc kích thích heo động dục.ok

Vấn đề này rất nhiều đó: Bạn cần phải xem tuổi, dinh dưỡng, cách quản lý, phương pháp kích dục, cần chú ý xem có dạng lên giống thầm lặng không nha.
Hiện nay không nên dùng hormon, sử dụng nái lâu dài không tốt!
Chúc thành công!

theo em heo không động dục thì nên xem lại cách quản lý dinh dưỡng, chăm sọc của trại mình, sau đó, có thể là do con nái
Nếu thuộc phạm trù vô sinh thì Sunfat de dao là xong

heo hậu bị không lên giống thì có nên tiêm thuốc động dục hay không
Trước tiên bạn nên làm theo hướng dẫn của mọi người đã. Có một điều quan trọng là nếu bạn có heo đực bạn có thể xua heo nái vào chuồng heo đực cho nó đuổi thật mệt chỉ sau 3 đến 5 ngày là sẽ lên giống thôi ( cách này hơi nguy hiểm một chút vì có thể heo đực sẽ làm gẫy chân heo nái do thể trọng chênh lệch nhiều), có một cách hữu hiệu hơn( nếu bạn ở ngoài Bắc) là bạn có thể tìm mua thuốc PG 600 ( một loại thuốc gồm hormone huyết thanh ngựa chửa và hormone của người phụ nữ mang thai) của hãng intervet shering plough do công ty tnhh vật tư thuốc thú y Tiến Thành phân phối để chích cho heo của bạn. Sau chích 5 đến 7 ngày heo sẽ lên giống, nếu heo không lên giống thì bạn nên loại thải nó vì PG600 được ví như công tắc cho việc lên giống ( rất nhạy!)
Chúc bạn thành công!

cái vụ PG600 này hay á ! Trong nam thì có Han-rot (quên tên cụ thể rồi , nhớ là đọc thế) tác dụng cũng tương tự.

cảm ơn ! cac' bạn nhiều nhưng em đang găp vấn đề khac'
heo nái lên giống 3 lần nhưng phối tay mà không đậu em lo lắng quá không biết nên làm sao bây giờ. heo nái không biết co' bị gì không. cac' bac' giúp em với :confused:

Bác ơi!
Bác xem heo có bị viêm nhiễm gì không
Nếu heo lên giống 3 lần mà phối còn không đậu bác cũng cần phải xem lại cách bác phối heo và chon thòi điểm phối nữa.
Tinh heo bác dùng, trước khi phối bác đã kiểm tra chưa (nếu tinh heo trong quá trình bảo quản, tinh bị chết hết thì phối cũng không đậu, lượng tinh phối vào ít thì cũng không đậu) Bác chỉ nói sơ sơ thì thực là làm khó mọi người rồi

Bác kiểm tra lại đi, Nếu phổi mà lốc mủ 3 lần nên loại đi, nuôi sẽ không kinh tế

Còn nếu bác còn bế tắc nữa thì allo qua điện thoại tôi tư vấn dùm bác!

Back