Heo nái trại giống YL mua tại jafpa còmeed chậm lên giống xin biện pháp khắc phục

• Thread starter hungn2426
  • Ngày gửi
Chích Gona-estrol

Gia đình mình mới tập tành chăn nuôi heo nái được 1 năm rưỡi. Số lượng là 30 con nhưng heo của mình lại rất khó lên giống và lúc lên giống thì khi phối lại không đậu thai. ACE nào bí quyết j về cách ăn uống chất bổ sung hay thuốc tiêm hay xin góp ý dùm ( Vấn đề dinh dưỡng tại gia đình thì tương đối cho ăn theo tiêu chuẩn không bị giảm chỉ số thể hình tương đối).
- Hiên nay thì còn lại 8 con đang trong quá trình đợi lên giống. Gần 15 ngày rùi.Mọi người ai có kinh nghiệm nuôi heo nái ngoại lai. Nhanh lên giống sau cai sữa thì chia sẽ cho mình với
- Heo của mình bị vấn đề như sau nữa. Ai có kinh nghiệm có cách giúp mình. Mình có 2 con heo nái phối được 90 ngày mà k thấy có bụng. Trong suốt thời gian nuôi thì lại không thấy lên giống lại
Vậy tiêm vào thuốc lên giống thì lại lên giống ngay. Hic. Sau khi mình phối thì được 4 ngày thì lại ra nước màu trắng trắng. Ra 1 ngày rùi hết. Thật sự mình không biết có phải bị viêm tử cung hay k? Mọi người giúp mình.
Mình muốn giữ lại đàn heo vì heo này khi đậu thai lại đẻ sai, số lượng con trung bình >10 con. Nhưng lại có thời gian không mang thai cao quá. Rất mong nhận được giúp đỡ của mọi người

Last edited by a moderator:
Vấn đề lên giống của heo nái có rất nhiều yếu tố. Và ứng với mỗi yếu tố lại có thể có nhiều biện pháp khắc phục.
Tôi có thể tư vấn cho anh 1 số vấn đề nhưng nếu viết thì rất dài nên ngại. ( Tôi là k.s heo nái của C.P).
Nếu cần tư vấn hãy gọi điện vào số: 0969323696. Tôi sẽ hỏi tình hình cụ thể trại và tư vấn giúp anh.

Vấn đề lên giống của heo nái có rất nhiều yếu tố. Và ứng với mỗi yếu tố lại có thể có nhiều biện pháp khắc phục.
Tôi có thể tư vấn cho anh 1 số vấn đề nhưng nếu viết thì rất dài nên ngại. ( Tôi là k.s heo nái của C.P).
Nếu cần tư vấn hãy gọi điện vào số: 0969323696. Tôi sẽ hỏi tình hình cụ thể trại và tư vấn giúp anh.

Rất cảm ơn sự tư vấn của anh bạn nhiều.

Back