Hiện tại mình đang tập tềnh nuôi gà nên mong m.n giúp đỡ!!!

• Thread starter yiihak23
  • Ngày gửi
Đọc trên diễn dàn mình có biết về việc nuôi giòi để làm thức ăn cho gà... Vậy cho mình hỏi những người đi trước thức ăn như vậy gà ăn có bị dịch bệnh gì không, thức ăn là giòi là mình chỉ cho ăn bổ sung cho có thêm chất dinh dưỡng à. Mong đc giúp đỡ!!! Tks đã đọc

Mình cũng đọc qua bài đó, mình đã bắc giàn nuôi giòi bằng cá ươn (cá sình) cho ao cá cách đây 7-8 năm, quả thật mình thấy như sau:
1/ Cá ăn cực mau lớn, chắc gà cũng vậy
2/ Ô nhiễm mùi cực nghiêm trọng, nếu ko mún nói trong vòng bán kính 100m sẽ ko thoát mùi của nó (ở dưới gió còn mệt nữa)
3/ Con giòi khi tạo thành rất dơ, lọt xuống nước ko sao nhưng nếu cho gà ăn chắc phải rửa sơ qua
4/ Phải cân nhắc kỹ bởi nhìn sẽ rất gớm, nếu ko mún nói là kinh khủng
5/ Giòi là nguồn thức ăn cực tốt nên ko cần bổ sung dinh dưỡng nhiều đâu, mình nghĩ chỉ cần bổ sung vitamin, khoáng ... là được
P/s: Mình chưa nói đến kinh tế bởi cá ươn mình có nguồn ko tốn tiền mua, còn có bệnh ko thì chưa cho ăn nên ko biết. Ah mà có nguồn ủ giòi sao ko nấu lên cho ăn mà ủ giòi vậy bạn

Last edited by a moderator:
rất dơ, mùi khinh khủng... Nghe sợ vcd ra rồi k biết có dám làm k nữa... Dù sao cũng cảm ơn bác!!!! :D

Back