Hiện tượng phân khô và dính hâu môn gà con

• Thread starter kiệt hồng ân
  • Ngày gửi
chào các anh em trong diễn đàn!
ở nhà mình có nuôi ít gà con, tẻ bầy sớm nên mình dùng bóng đèn úm gà con.
mấy hôm nay thấy có ít chú bị dính phân ở hậu môn, phân khô...
mình cho gà an cám gà con, thỉnh thoảng bổ sung vitamin C vao nuoc uống (loại nước nấu chín hoặc nước lọc người uống)
anh em xem có bien pháp gi tôí ưu để han chế hiện trang nay không?
cảm ơn và chúc mọi ngươi nhiều sức khỏe !
thân.

mình cũng ko rành về bệnh này lắm.nhưng bệnh này ko khắc phục sớm đc thì nguy hiểm lắm.bạn nên tìm những người có kinh nghiệm trong lĩnh vực này để tham khảo và tìm cách khắc phục.chúc bạn thành công.

Theo như hiện tượng bạn mô tả thì gà bạn đã bị thương hàn rồi. Bạn đã có úm gà, nhưng có thể chưa đủ nhiệt. Vả lại gà con bị thương hàn này lây từ trứng sang và gà con bị lạnh. Thương hàn sẽ làm cho gà suy yếu và các bệnh khác sẽ nhiễm tiếp. Thường gà con yếu hay bị thương hàn + cầu trùng + CRD. nếu úm đủ nhiệt và dúng cách thì thương hàn và CRD không có điều kiện phát mạnh, còn cầu trùng (phân sáp, nâu0 thì phải trị bằng thuốc. Nếu bạn cho biết là bạn úm gà ra sao và gà bao nhiêu ngày tuổi thì sẽ biết cách phòng và trị tốt hơn. Việc úm đúng cách - tốt nhất dùng đèn hồng ngoại sẽ giúp hạn chế thương hàn và CRD. Chúc bạn thành công.

Cho ăn ớt chín, nguyên quả nhưng phải đảm bảo gà nuốt được. Không tin thì thử 1 con trước, kinh nghiệm đấy

Cho ăn ớt chín, nguyên quả nhưng phải đảm bảo gà nuốt được. Không tin thì thử 1 con trước, kinh nghiệm đấy
bạn đã thử chưa vậy? cách này có vẻ lạ à nghe. bí quyết gia truyền chăng???

thành thật cảm ơn bạn!
có cơ hội, hy vọng anh em mình dc gap nhau càe 1 lần!
Theo như hiện tượng bạn mô tả thì gà bạn đã bị thương hàn rồi. Bạn đã có úm gà, nhưng có thể chưa đủ nhiệt. Vả lại gà con bị thương hàn này lây từ trứng sang và gà con bị lạnh. Thương hàn sẽ làm cho gà suy yếu và các bệnh khác sẽ nhiễm tiếp. Thường gà con yếu hay bị thương hàn + cầu trùng + CRD. nếu úm đủ nhiệt và dúng cách thì thương hàn và CRD không có điều kiện phát mạnh, còn cầu trùng (phân sáp, nâu0 thì phải trị bằng thuốc. Nếu bạn cho biết là bạn úm gà ra sao và gà bao nhiêu ngày tuổi thì sẽ biết cách phòng và trị tốt hơn. Việc úm đúng cách - tốt nhất dùng đèn hồng ngoại sẽ giúp hạn chế thương hàn và CRD. Chúc bạn thành công.

Back