Thảo luận Hiệu quả của máy băm nghiền đa năng 3A

• Thread starter Andy Nguyen
  • Ngày gửi
Không biết trong diễn đàn có ai sử dụng máy băm nghiền đa năng 3A hay Trí Đạt chưa? Hiệu quả của máy nào tốt hơn. Liệu với mức giá đó có nên mua một cái không ? Nếu mua thì mua 3A hay Trí Đạt?

Bác duyanh_vp dùng rồi đánh giá cho anh em tham khảo nhé. Mình chỉ có điện 1 pha, dùng máy công suất nhỏ thôi. Bác nuôi gì mà công suất lớn vậy?

Máy 2.2 kw, băm nghiền đa năng 3A, bây giờ nhượng lại 5.5tr.

Không biết giá thành ra sao? Nhìn có vẻ hơn máy 3A

Mua máy dùng 3 pha đi bác. Máy nghiền được.
Có ai thử thay dao gạt ở dưới chưa? Mình thấy nếu thay dao gạt ở dưới thì sẽ không bị kẹt và có thể vừa băm vừa đảo giống máy trí Đạt. Có ai dùng máy trí đạt xem cơ dao gạt ở dưới chưa?

Mình dùng máy
Không biết do điện yếu hay như nào chứ cứ băm nhiều là nghẹn. Nản quá!!
Máy 2.2 kw, băm nghiền đa năng 3A, bây giờ nhượng lại 5.5tr.

Không biết giá thành ra sao? Nhìn có vẻ hơn máy 3A

Mua máy dùng 3 pha đi bác. Máy nghiền được.
Có ai thử thay dao gạt ở dưới chưa? Mình thấy nếu thay dao gạt ở dưới thì sẽ không bị kẹt và có thể vừa băm vừa đảo giống máy trí Đạt. Có ai dùng máy trí đạt xem cơ dao gạt ở dưới chưa?

Mình dùng máy 3A rồi. Nói chung để băm to thì được chứ nghiền nhỏ và nát nhuyễn thì không được. băm cái là nó đẩy ra ngoài luôn. Muốn giữ lại để chộn thì bị nghẹn máy và tắc luôn. Khuyên bác nên mua máy Trí Đạt.
Nếu mua để băm to và băm cỏ thì mua máy 3A cũng được. Còn băm nhỏ và nát nhuyễn thì máy Trí Đạt hơn (Mặc dù chưa dùng máy Trí Đạt).

Xay ốc, cá và cỏ thì dùng máy này cũng được. Nhưng xay cái là nó đẩy ra ngoài ngay. Không trộn được nhiều nguyên vật liệu cùng một lúc.

Không biết do điện yếu hay như nào chứ cứ băm nhiều là nghẹn. Nản quá!!
Chạy lâu ngày lưỡi dao cùn, thêm motor sẽ yếu nếu băm nhuyễn nhiều. Mình nghĩ nên mua loại xài máy dầu mạnh hoặc tự chế, thay dao băm định kỳ sẽ khắc phục đc nhiều thứ. Khi đó vừa băm to, nhuyễn, trộn chắc được. Mình đang dùng loại chạy bằng motor và tính chế sang xài máy dầu. Khi nào làm xong sẽ post lên.

Bác duyanh_vp dùng rồi đánh giá cho anh em tham khảo nhé. Mình chỉ có điện 1 pha, dùng máy công suất nhỏ thôi. Bác nuôi gì mà công suất lớn vậy?
em cũng mới về tập chăn nuôi thôi. công suất nhỏ mà. chẳng qua nguồn 1 pha chỗ em nó yếu mà kô ổn định nên kéo 3 pha cho chắc!

Nếu thay dao gạt ở dưới bằng dao băm liệu có ổn hơn không? Dao gạt thì sẽ làm motor yếu đi. Nếu băm nhiều hoặc trộn thì nó bị nghẹn?
Trộn
Chạy lâu ngày lưỡi dao cùn, thêm motor sẽ yếu nếu băm nhuyễn nhiều. Mình nghĩ nên mua loại xài máy dầu mạnh hoặc tự chế, thay dao băm định kỳ sẽ khắc phục đc nhiều thứ. Khi đó vừa băm to, nhuyễn, trộn chắc được. Mình đang dùng loại chạy bằng motor và tính chế sang xài máy dầu. Khi nào làm xong sẽ post lên.
Muốn trộn được thì nên dùng motor có vòng quay 1400 vòng thôi. Còn 2800 vòng thì chỉ băm nhanh. Ko trộn dk.

Bài viết có nội dung tương tự

Back