Hình ảnh dế cơm con của chúng tôi:

• Thread starter denongphat
  • Ngày gửi
chào các bác, em cũng mới nghe nói về kỹ thuật nuôi dế. cũng máu nuôi lắm, muốn làm với quy mô lớn nhưng kiến thức lại không có tí nào. có bác nào nuôi với quy mô lớn không cho em xin địa chỉ để em thăm quan học hỏi với. số điện thoại; 0974. 345. 499 gặp Long. Email. huc_nao84@tamtay.vn

Hi mình cũng muốn chia sẽ lắm.Vì trước đây mình cũng có nuôi mà nó chết hết luôn.Cũng mua trên trại dế Thanh Tùng.
Hiện giờ mình vẫn còn đam mê nuôi lắm, nhưng chưa nắm vững kỹ thậut lắm sợ thất bại tiếp.
Nếu tiện có thể ch mình địa chỉ mình tham quan trạ dế cơm được?

Hi mình cũng muốn chia sẽ lắm.Vì trước đây mình cũng có nuôi mà nó chết hết luôn.Cũng mua trên trại dế Thanh Tùng.
Hiện giờ mình vẫn còn đam mê nuôi lắm, nhưng chưa nắm vững kỹ thậut lắm sợ thất bại tiếp.
Nếu tiện có thể ch mình địa chỉ mình tham quan trạ dế cơm được?
Dế cơm nuôi khó hơn dế ta nhiều lần cũng vì thế mà giá cũng cao hơn và thịt cũng ngon hơn. Ở nước ngoài người ta còn đem dế cơm chiên bơ , cho chất bảo quản rồi đóng hộp , đem ra nhắm bia là khỏi nói. Tôi đã từng nuôi dế và có chút kinh nghiệm vế mấy em này. Nhưng với dế cơm phải giả lập môi trường giống như môi trường tự nhiên nơi nó sinh sống thì dế mới chịu sống, phát triển và sinh sôi nẩy nở.
Chứ nuôi mà không co 1đấtt vài ngày là nó lăn quay đơ ra.
Đất chọn loại đất mùn, không quá cứng , độ ẩm vừa phải không khô, không ướt. Đặc biệt dế cơm xơi đậu phộng sống như dế ta ăn cỏ vậy.

Back