hình ảnh mô phỏng lò ấp trứng tự tạo

• Thread starter nongdanpho
  • Ngày gửi
tôi đưa hình lò ấp trứng tự tạo để anh em tham khảo,góp ý ,hiện tại max chỉ được có 5 hình thôi .còn 4 hình nữa tôi sẽ gửi tiếp.:huh:

hình ảnh mô phỏng lò ấp trứng tự tạo 2

vật liệu làm lò ấp gồm
( 1).4 tấm gỗ ép dày 1cm ( gỗ tận dụng,mua các tấm kệ kê hàng cũ ) 12 nghìn\1 tấm
(2) 1 chiếc đo độ ẩm
(3) 1 dụng cụ cảm ứng nhiệt (mua ngoài chợ đồ cũ khoảng 200 nghìn )
(4) 1 chiếc nhiệt kế
(5) 2 chiếc thổi khí bể cá cảnh (của TQ 20 nghìn 1 cái)
(6) 2 bóng điện 1 bóng 25 w 1 bóng 40W
(7) khay trứng đóng bằng gỗ đáy làm bằng lưới cho thoáng
lò chia làm 3 tầng ,2 tầng trên chia làm 4 để khoảng cánh ở giữa 10 cm ( xem hình) cho ấp được 120 trứng
có cả máng ăn ,uống cho gà cá bác tham khảo cho ý kiến nhé,Cám ơn ;;;;

Tôi cố gắng quay 1 đoạn video clip, cách lắp đặt lò ấp để anh em tham khảo.hiện tại tôi đang sử dụng kết quả rất khả quan ,giá thành hạ ,như chiếc lò của tôi đang sử dụng làm hết khoảng 400 nghìn ,chưa có ẩm kế

Cám ơn bác, thông tin rất bổ ích. Tuy nhiên bác nên resize hình cho nhỏ lại, hình quá lớn, bác nào băng thông chậm rất khó xem và còn ảnh hưởng đến băng thông của diễn đàn.

Last edited by a moderator:
Tôi chụp bằng máy kỹ thuật số 10.5 .hiện chưa biết converter,bác nào biết giúp đỡ ,cám ơn;

Hiện nay có nhiều bạn post hình lên diễn đàn nhưng không biết resize nên kích cỡ hình quá lớn hoặc quá nhỏ.

Mình hướng dẫn các bạn resize hình bằng chương trình ACDSee, mình nghĩ chương trình này rất phổ biến, chắc trong máy các bạn cũng có.

Trước khi hướng dẫn, mình khuyên các bạn nên resize hình thành kích thước 800 x 600, và nên lưu ở dạng JPEG dung lượng ảnh sẽ nhỏ hơn là lưu ở dạng BMP.

Đầu tiên các bạn mở chương trình ACDSee lên và vào File -> Open để mở bức ảnh cần resize.

<table width="700"><tbody><tr><td class="td1" width="20"></td><td class="td2">
</td></tr></tbody></table>

Sau khi chọn đường dẫn của bức bình mà mở nó ra, các bạn chọn Modify -> Resize.

Các bạn chọn Presets, sau đó chọn 800 x 600. (các có thể chọn kích cỡ khác theo ý của bạn)

Ngoài cách trên các bạn có thể chọn kích cỡ bức ảnh theo ý thích bằng cách nhập thông số vào Width và Height. Sau khi chỉnh được kích cỡ theo ý mình, các bạn chọn Done.

Cuối cùng vào File -> Save để lưu bức ảnh lại. Nhớ lưu ở dạng JPEG nhé các bạn.

Ngoài ra khi có 1 bức ảnh khá to, bạn không muốn resize mà muốn cắt bớt 1 phần bức ảnh cho nhỏ lại thì các bạn vào File -> Crop.

Sau đó các bạn có thể điều chỉnh bức hình cần cắt bằng cách chỉnh to hay nhỏ bớt phần cần cắt. Hoặc bạn nhập thông số cần cắt vào Width và Height sau đó di chuyển phần cần cắt để có bức ảnh như ý mình.

Cuối cùng các bạn cũng vào Done. Sau đó vào File -> Save (Save as) bức hình lại.

Ngoài ra chương trình cũng có chức năng như chỉnh ảnh sáng tối, chỉnh mắt đỏ, xoay chiều ảnh, … rất dễ làm. Các bạn hãy khám phá thêm nhé.

Chúc các bạn thành công.

Cài Office có ngay cái Microsoft Office Picture Manager, dùng nó làm chương trình chỉnh sửa có phải nhanh hơn không. Mỗi khi mở ảnh thì nháy chuột phải chọn Open with... và chọn Microsoft Office Picture Manager là được.

cám ơn bạn đã up thông tin về máy ấp gà tự tạo. mình đang có trang trại 2000 m vuông tại Đông Anh, Hànoi. cần bạn tư vấn cách nuôi gà, giống, đầu vào, đầu ra. Hiện tại mình có ao cá, nhà cấp 4, nhưng chưa nuôi gà bao giờ. Xin cảm ơn.

Lưu Chí Hoàn
amail: luuchihoan@yahoo.com
nick chat yahoo: luuchihoan
DT: 04.3995 0775 - 09 1516 1080

Cài Office có ngay cái Microsoft Office Picture Manager, dùng nó làm chương trình chỉnh sửa có phải nhanh hơn không. Mỗi khi mở ảnh thì nháy chuột phải chọn Open with... và chọn Microsoft Office Picture Manager là được.
rất đúng, nông dân mà chỉ dài dòng wá cũng khổ cho chúng tôi.

cám ơn bạn đã up thông tin về máy ấp gà tự tạo. mình đang có trang trại 2000 m vuông tại Đông Anh, Hànoi. cần bạn tư vấn cách nuôi gà, giống, đầu vào, đầu ra. Hiện tại mình có ao cá, nhà cấp 4, nhưng chưa nuôi gà bao giờ. Xin cảm ơn.

Lưu Chí Hoàn
amail: luuchihoan@yahoo.com
nick chat yahoo: luuchihoan
DT: 04.3995 0775 - 09 1516 1080
<!-- / message -->

vật liệu làm lò ấp gồm
( 1).4 tấm gỗ ép dày 1cm ( gỗ tận dụng,mua các tấm kệ kê hàng cũ ) 12 nghìn\1 tấm
(2) 1 chiếc đo độ ẩm
(3) 1 dụng cụ cảm ứng nhiệt (mua ngoài chợ đồ cũ khoảng 200 nghìn )
(4) 1 chiếc nhiệt kế
(5) 2 chiếc thổi khí bể cá cảnh (của TQ 20 nghìn 1 cái)
(6) 2 bóng điện 1 bóng 25 w 1 bóng 40W
(7) khay trứng đóng bằng gỗ đáy làm bằng lưới cho thoáng
lò chia làm 3 tầng ,2 tầng trên chia làm 4 để khoảng cánh ở giữa 10 cm ( xem hình) cho ấp được 120 trứng
có cả máng ăn ,uống cho gà cá bác tham khảo cho ý kiến nhé,Cám ơn ;;;;

Cảm ơn anh Nong dan pho vì bài viết này . Liệu anh có thể chia sẻ thêm một số kinh nghiệm thực tế nữa như khi mất điện thắp nến "nến như trong hình" Mấy cái là đảm bảo nhiệt độ . Hay anh có dùng bình tích điện ko?Em đang tập tành chơi gà nên cũng muốn tự ấp trứng . Mong anh chỉ bảo thêm vài bài nữa:wub:

Gởi bác nongdangpho

Tui đã xem bài lò ấp trứng tự tạo rất hay nhưng không biết xem hình ảnh hay video ở đâu. Bác chỉ giúp hoặc gởi mail cho tui với được không, cảm ơn bác nhiều lắm!
(ngophong1970@gmail.com)

Cám ơn bác Pho về lò áp trứng vừa rẻ vừa nhanh, nhưng cải tiến được cho tiện sử dụng thì hay biết mấy.

tôi đưa hình lò ấp trứng tự tạo để anh em tham khảo,góp ý ,hiện tại max chỉ được có 5 hình thôi .còn 4 hình nữa tôi sẽ gửi tiếp.:huh:
cho em hỏi sao em không nhìn thấy được hình anh vậy.
---------------
àh mà mấy anh chị cho em hỏi có ai biết làm mấy ấp trưnga bồ câu ko chỉ giúp em với !
em thank nhìu nha
thaibinh_design@yahoo.com

Last edited by a moderator:

Back