Hình các chú gà ta 45 ngày tuổi của em

• Thread starter anhvo
  • Ngày gửi
Hi các bro,
Em mới lần đầu nuôi gà ta thả vườn. Đây là hình các chú gà con đã 45 ngày tuổi của em.
Theo như em đoán đàn gà này chậm lớn. Các bro xem và nhận xét xem gà em như vậy so với tuổi của nó là lớn hay nhỏ rồi chỉ bảo để em rút kinh nghiệm.
Gà em nuôi cho ăn lúa, gạo, rau muống và cám là chính. Em không cho ăn thức ăn.
Nhờ các bro chỉ giáo thêm.

scaled.php

scaled.php

scaled.php

scaled.php

scaled.php

Gà này bạn cho ăn lúa gạo cám và rau thì chậm lớn là phải .gà mình 3 tuần tuổi là bằng gà của bạn rồi,nếu nuôi như thế này thì 6 tháng mới đạt dc trên 1kg.
Nếu muốn cho gà nhanh lớn thì cho gà ăn toàn là cám viên .sau 3tháng 5 là gà đạt trọng hơn 1kg rồi.

Gà 45 ngày tuổi mà như thế này thì đúng là...suy dinh dưỡng năng rồi bác ah.Cần phải tăng thêm đạm vào, cho em nó ăn uống ...kham khổ quá lớn thế nào được.

gà này thịt mới ngon.ăn tOàn gạo với thóc.cả sân to thế mà bác nuôi ít vậy

Gầy và nhỏ quá bạn ah, thay đồi lại khẩu phần ăn nhanh mới đc thịt

Gà này Bác nuôi để ăn thịt thì được chứ nuôi để bán thì chỉ sướng người mua.
Bác nên cho ăn dặm thêm thức ăn công nghiệp mà phải làm sớm nếu để lâu nó chai gà là lâu lớn nữa. Bác pha thức ăn viên vào luá cho gà ăn.
Bác nhớ sổ giun nhé vì gà thả rông hay bị lắm.
Sân nhà Bác rộng có cát muà mưa nuôi gà không phải lo.

Cảm ơn các bác. Em sẽ bổ sung thức ăn viên vào cho gà. Sẽ báo cáo các bác tình hình gà sau 2 tuần cho ăn thức ăn viên hehe. Em mới nuôi lần đầu nên chưa nhiều, với lại gà đi ăn cả rồi nên còn lọt sọt vài con trong hình thôi.
@snakeoi: cảm ơn bác, em sẽ sổ giun cho gà định kỳ luôn. Vì gà em thả đi ăn lung tung lắm.

Tiện các bác cho em hỏi, hiện nay mua cám viên hãng nào, loại nào cho gà ăn là hiệu quả nhất ạ?

Nói tới cám gà loại nào hiệu quả nhất thì chắc phải mất vài trang vì mỗi người có ý kiến khác nhau.
Em đang dùng Comfeed. E ko biết đã tốt chưa nhưng e chưa có ý định đổi.
Thêm nữa, mỗi vùng, miền có loại thức ăn khác nhau do hệ thống phân phối của các cty. Nên đôi khi Bác ko mua được thứ mình cần. Tốt nhất Bác xem chỗ Bác có loại nào rồi ae sẽ tư vấn cho Bác là tốt nhất.
Riêng đối với đàn gà của Bác, e nghĩ Bác nên rào lưới lại một khu vực nhỏ, sáng nhốt lại cho ăn ,rồi chiều hãy thả. Nếu thả tự do, hiệu quả sẽ không cao nếu như Bác muốn nuôi để bán vì gà không thích ăn thức ăn mà Bác cung cấp. Cuối cùng, chỉ có mấy chú cẩu là hưởng lợi.

bác cho sin giá cám viên nuôi gà luôn nhé để a em tham khảo.thanks
Nói tới cám gà loại nào hiệu quả nhất thì chắc phải mất vài trang vì mỗi người có ý kiến khác nhau.
Em đang dùng Comfeed. E ko biết đã tốt chưa nhưng e chưa có ý định đổi.
Thêm nữa, mỗi vùng, miền có loại thức ăn khác nhau do hệ thống phân phối của các cty. Nên đôi khi Bác ko mua được thứ mình cần. Tốt nhất Bác xem chỗ Bác có loại nào rồi ae sẽ tư vấn cho Bác là tốt nhất.
Riêng đối với đàn gà của Bác, e nghĩ Bác nên rào lưới lại một khu vực nhỏ, sáng nhốt lại cho ăn ,rồi chiều hãy thả. Nếu thả tự do, hiệu quả sẽ không cao nếu như Bác muốn nuôi để bán vì gà không thích ăn thức ăn mà Bác cung cấp. Cuối cùng, chỉ có mấy chú cẩu là hưởng lợi.

Nuôi gà thả vườn hiện nay, không hẳn là không cho ăn cám viên công nghiệp, Nhưng với mức độ ít thôi để cho gà có dinh dưỡng. Nếu ta cho gà ăn thêm cá, cua,ốc, nhái, côn trùng.... THì không cần bổ sung cám gà công nghiệp. Điều lưu ý là phải số lãi, ngừa bệnh đây là khâu quan trọng

Giá thức ăn gà Comfeed e đang mua (tiền mặt):
Loại 621 dùng cho gà dưới 1 tháng tuổi: 277k/bao
Loại 622 dùng cho gà thịt trên 1 tháng tuổi: 271k/bao
Loại 633 dùng cho gà đẻ: 268k/bao

Đúng là gà của bạn hơi nhỏ, nhưng gà ta thì nó cũng chả chịu lớn mấy đâu. Nếu bạn nuôi dân dã để ăn thì ko nói chứ nuôi hàng hoá thì phải bổ xung thêm cám như mọi người nói. Nhìn sân vườn nhà bạn sạch sẽ thế này thì gà chạy cả ngày cũng chả kiếm đc gì bỏ vô miệng để lớn :lol: nhưng đc cái lúc đc thịt thì khỏi chê:love22: Gà này nếu cứ ko cho ăn cám, sau này bán mình mua hết về thịt ăn dần:haha: À, bạn nhớ một điều là thuốc tẩy giun cho gà chỉ dùng khi mổ khám thấy chắc chắn là gà có giun nhé, ko đc dùng bừa bãi:2^: :haha:

mỗi bao nặng bao nhiêu kg hả bác
Giá thức ăn gà Comfeed e đang mua (tiền mặt):
Loại 621 dùng cho gà dưới 1 tháng tuổi: 277k/bao
Loại 622 dùng cho gà thịt trên 1 tháng tuổi: 271k/bao
Loại 633 dùng cho gà đẻ: 268k/bao

Đúng là gà của bạn hơi nhỏ, nhưng gà ta thì nó cũng chả chịu lớn mấy đâu. Nếu bạn nuôi dân dã để ăn thì ko nói chứ nuôi hàng hoá thì phải bổ xung thêm cám như mọi người nói. Nhìn sân vườn nhà bạn sạch sẽ thế này thì gà chạy cả ngày cũng chả kiếm đc gì bỏ vô miệng để lớn :lol: nhưng đc cái lúc đc thịt thì khỏi chê:love22: Gà này nếu cứ ko cho ăn cám, sau này bán mình mua hết về thịt ăn dần:haha: À, bạn nhớ một điều là thuốc tẩy giun cho gà chỉ dùng khi mổ khám thấy chắc chắn là gà có giun nhé, ko đc dùng bừa bãi:2^: :haha:

Chưa hiểu ý bác lắm, mổ khám thử nghiệm 1 con rồi mới tẩy giun cho cản đàn hay sao bác?

Chưa hiểu ý bác lắm, mổ khám thử nghiệm 1 con rồi mới tẩy giun cho cản đàn hay sao bác?[/

Thế này bạn nhé: Tẩy giun sán cũng là chữa bệnh cho gà, Đầu tiên phải xem xét triệu chứng lâm sàng, gà bị giun thường còi cọc, chậm lớn, lông xơ ko bóng mượt, tiêu chảy,có khi còn thấy đi phân có lẫn giun, sán... Khi thấy như vậy thì nên mổ khám để xác định xem là loại gì, gây bệnh ở đâu(giun sán có rât nhiều loại, gây bệnh ở nhiều nơi khác nhau như ruột non,manh tràng,mắt,mề...) để điều trị cho hiệu quả bạn ạ. Điều trị giun sán cũng lắm công phu, ko phải là cứ mua 1 loại thuốc về cho gà uống là :bang: hết tất cả các loại giun sán đâu!:nono:

dau nhat thiet phai cam proconco, nhiều công ty khác cũng duọc mà CP, Greenfeed, cargill,....chất lượng cũng 9.9 10 thoi!

Back