hình chim đột biến lạ đây

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Chỉ có 1 con lạ thôi, 2con kia để so sánh
Đây là con chim cút gầm đột biến, lông nó màu trắng gần hết luôn đây

Mời các bạn xem nha

Last edited by a moderator:
Xin cảm ơn chủ thớt đã cho anh em được thấy chim đột biến.đúng là không có gì là không thể xảy ra,lên chẳng cứ là loại chim nào.tạo hoá thật là vô cùng,ngay cả với chim cút cũng làm lên bất ngờ đối với những nhà khoa học chuyên đột biến về loài chim.

Hôm đó mình hơi buồn , nên lấy con cút mồi đi bẩy cho vui. Không ngờ được 3 con, nhưng lại có 3 cái lạ
1 -là có con chim cút đột biến
2- con chim cút bình thường
3- là con chim chắc he , cũng họ cút nhưng không phải là cút gầm
Thế là mình nghỉ và đem về luôn cho đến nay , lâu lắm rồi mình mới đi bẩy cút lại. Mà sao hôm đó lại có chuyện lạ thế nhỉ
Con cút đột biến này mình mới gặp lần đầu tiên

Ối, bác XV ở đâu thế? Bác có í định gì cho em hắc he (ngũ canh kê) với con cút um thường không ạ? Thích hắc he lắm mà ít thấy bán, cút um cũng thích...:wub::D
Mà con hắc he dạn chưa vậy bác? Gáy chưa? Bác XV có con cút um nào dạn siêng um tí hông? Cháu về thả chung chuồng gà nghe gáy chơi:lol:
Mà vầy, bác thấy thả mấy con này chung chuồng gà nền cát có ổn ko vậy? Sợ nó nhát, không gáy thì công cốc:angry:

Hắc he thì dể nuôi lắm nếu có cát và tí sân rộng + thức ăn là tốt rồi, vào mùa nắng hắc he mới có nhiều bạn ơi, loại này người ta bán mấy trăm ngàn/kg (1kg=30-40con) rẻ chán nuôi mệt xỉu luôn

Sướng nhỉ, mà cũng sắp nắng rồi đó bác XV ới ơi. Bác cho cháu số dt vô hộp thư đi để tiện nhờ bác tí:lol:

Last edited by a moderator:
Hỏi về chim Hắc he (Ngũ canh kê)

Bạn Xuan Vu cho hỏi: Ở đâu có bán con Hắc he?
Con này còn gọi là chim cút Trung Quốc, được xếp một chi riêng với tên Excalfactoria chinensis.

Hồi tôi còn nhỏ, ngoài rẫy ở Tân Uyên- Bình Dương rất nhiều, ở của nó có khi tới 2- 30 trứng, đàn con rất đông. Về nuôi cũng mau dạn người hơn Đa đa và Cút.
Bây giờ tôi hỏi nhiều nơi không có. Bạn nào biết xin chỉ dùm, xin cám ơn các bạn.
Email: ti.thaonguyen@yahoo.com

http://en.wikipedia.org/wiki/File:Excalfactoria_chinensis_(aka).jpg

Hắc he thì có nhiều chổ bán lắm bạn ơi . Hiện nay người ta chỉ bán thịt thôi, ít ai nuôi lắm. Nếu bạn có dịp về Tây Ninh đến Bến Sỏi, Huyện Châu thành hỏi nhà bạn NGƯƠN chỗ này chuyên bán hắc he cho quán nhậu đó bạn

Xin cám ơn bạn.
Cách đây 2 tuần, tôi có dịp đến Nhà thờ Bến Trường (Châu Thành-Tây Ninh), tôi cũng có hỏi về chim cu và hắc he, nhưng không có ai biết, có một ông biết chỗ bán chim thịt, nhưng nói tới đó phải 5-7 km, nên thôi.

Bến Trường, Châu Thành TN , thì bạn hỏi chị Gái Cương thì có rất nhiều hàng từ đặc sản đến đặc biệt luôn

Back