hoa lily giống

• Thread starter linh_nghean
  • Ngày gửi
Tình hình là e muốn trồng khoảng 2 sào hoa lily để thu hoạch vào vụ tết nguyên đán nhưng ko biết mua giống ở đâu và kinh nghiệm thì e chưa có.ko biết có khó khăn và vất vả như trong tài liệu kỹ thuật trồng hoa lily viết ko? Ai có kinh nghiệm thực tế và biết giống hoa ly bán ở đâu và nên trồng loại giống nào kích thước bao nhiêu thì giúp đỡ e với. E xin chân thành cảm ơn! E ở anh sơn nghệ an

Năm ngoái em trồng được 10 cây chơi. Xin được của hàng xóm. Kỹ thuật em nghĩ ko khó, em trồng vào vườn rau, cũng chăm lẫn với cải. Khoảng tháng 10 xuống giống, cây mọc lên từ củ như hành tỏi, jhưng không để giống được, người hàng xóm của em bảo lấy giống ở Yên Bái.

Tình hình là e muốn trồng khoảng 2 sào hoa lily để thu hoạch vào vụ tết nguyên đán nhưng ko biết mua giống ở đâu và kinh nghiệm thì e chưa có.ko biết có khó khăn và vất vả như trong tài liệu kỹ thuật trồng hoa lily viết ko? Ai có kinh nghiệm thực tế và biết giống hoa ly bán ở đâu và nên trồng loại giống nào kích thước bao nhiêu thì giúp đỡ e với. E xin chân thành cảm ơn! E ở anh sơn nghệ an
Diễn đàn có người bán mà em không tra: http://agriviet.com/threads/ban-cu-giong-hoa-lily-tulip-tat-ca-cac-giong.196037/

bạn ở đâu nghệ an. cho mình số điện thoại của bạn mình sẽ tư vấn cho bạn

trồng thử 2 sào là cần nhiều vốn lắm đó bạn. Nắm ngoái mình trồng thử có 200 gốc mà chi phí đã lên đến trên dưới 5 triệu rồi. Mình thấy trồng cũng không khó lắm, nhưng phải biết cách điều tiết cho hoa nở đúng vụ không thì ế nặng :D. Hoa của mình trồng ăn tết mà 23 tết đã nở toe toét hết rồi.

minh o quang tri can mua giong ly khoang 300 cay trong thu , minh cung kg co kinh nghiem co ai co the giup minh kg

theo mình biết thì lily không thích hợp cho thời tiết nắng nóng như trong bạn đâu.

Minh bt chu cung con tuy ban a.vi cach nha minh khoang gan 1km co nha trong rat tot va hieu qua du ng ta trong thu khoang gan 100cu

o dau ban giong hoa ly ai biet chi cho minh voi
Bây giờ trồng không kịp bán tết nữa rồi anh ạ! Vừa qua, em có nghe VTC16 nói rằng năm nay thời tiết nóng hơn mọi năm làng Tây Tịu trồng hoa lily cũng vỡ hết cả mồm vì chưa tết mà hoa đã nở. Theo em năm nay bác chuyển sang trồng hoa cúc bán nhổ cây hợp lý hơn đấy anh ạ!

Back