Hỏi cách nhận biết xương tê giác

anh em có ai biết cách nhận diện thế nào là xương tê giác ko vậy ?
Tình hình là vừa rồi lục trong đóng đồ cổ của ông nội mình tìm được một hộp xương màu trắng.theo dự đoán của mình thì chắc có lẻ là xương tê giác.vì ngày xưa lúc ông nội còn sống thì ông có 1 tấm gia và một khúc sừng tê giác.thông thường ai bị rết hoặc rắn cắn thường chạy đến nhờ ông cứu giúp.

Lên google lục phụ anh mà cũng không thấy thông tin. Chắc phải chờ một chuyên gia rồi anh Tùng ơi.

Bạn lấy hộp xương của bạn, đem vào sở thú, chuồng tê giác, đưa cho nó ngửi, hễ thấy nó chạy cong đít, là xương tê giác thật, còn nếu thấy nó càm ràm rồi bỏ đi, thì đó là xương con khác. hehehehehhe

Ban phai up anh len thi moi nguoi moi gop y duoc chu. Tuy khong chuan bang nhin tan mat nhung cung chac chan duoc 80%. Nho dat cai thuoc vao de uoc luong kich thuoc cua xuong nhe

muốn biết thì cho rắn độc cắn rồi để miếng xương đó lên, nếu còn sống là xương tê giác, còn nếu chết thì ko phải

Nếu là sừng thì khi mài trên mảnh sành sứ với nước lã sẽ có màu đục như nước vo gạo và có mùi đặc trưng.(mài khó mòn lém) dùng trị chứng động kinh ở trẻ nhỏ.
Nếu chẻ dọc thì thấy có sợi như tơ,có thể dùng móng tay tách sợi nhỏ được.

Back