hỏi cách phân biệt bồ câu trống mái

• Thread starter BiKenVN997
  • Ngày gửi
Em vừa Mua 1 cập bồ câu nhưng ko biết trống mái củng hk thấy con nào gù hết . Ai rành phân biệt giúp em đây là 2 trống hoặc 2 mái em cảm ơn .

OTE="hoangson121vx, post: 733530, member: 144398"]Khi nào thì post cái cặp trên Avata của bạn nhờ phân biệt trống mái đây.[/QUOTE]
Moi chơi bồ câu ko bik hỏi củg k dc
UOTE="vincent, post: 733578, member: 65080"]com đen trống, con trắng mái[/QUOTE]
Cam on anh nhé

Cách đoán này có thể đúng tới 60%.
Lỡ sau này không đúng, đừng nên trách nhé.

Ban đầu em cũng giống như thớt cứ muốn phân biệt trống mái để chắc chắn mình không ghép 2 trống hoặc 2 mái nhưng dần dần về sau cũng không màn phân biệt làm gì.
Kinh nghiệm em là cứ 1 cặp anh em là 1 trống 1 mái rồi mình ghép đôi tụi nó luôn khỏi phải suy nghĩ. Nhìn hình theo em thì đen trống trắng mái

Nói chung cũng không khó phân biệt... Bạn mua ở nơi bán tập thể thì dễ hơn, ngồi rình xem anh trống nào gù em mái thì bắt, còn mua về thi để nuôi quen lồng thì chim trống sẽ gù mái, chứ xem xương chậu với xem tướng thì cũng không đảm bảo lắm...

nhìn bề ngoài cũng khó biết lắm, bạn đợi chơi trưởng thành thì con trống nó gù ghê lắm, còn nhìn ề ngoài thì con trống to hơn con mái, đầu vuông hơn, to hơn, cường cổ nhìu hơn, mỏ to dài hơn, chân to, còn cách nữa hôm trước đọc bên aquabird là 1 tay nắm 2 cách chim 1 tay úp đầu chim xuống, con nào vểnh đuôi lên là mái, và ngược lại, mình thử thấy toàn ngang đuôi như bình thường.

Back