Hỏi cách trồng rau cải trời ?

• Thread starter ut11mientay
  • Ngày gửi
Thường thì rau cải trời chỉ mọc dại ngoài vườn thôi, muốn trồng với diện tích lớn để ăn với có nhiều thì bán tăng thêm thu nhập. Hiện nay rau này đang ra hoa rất nhiều nhưng khi hoa này khô đi thì không thấy hạt đâu, không biết trồng cách nào nữa. Có bác nông dân nào biết cách trồng rau cải trời với số lượng lớn không ? Ai biết xin chỉ với !!!!!!!!!!!! B)

Ngoài cải trời còn có cải đất nữa - nó giồng như hoa " ưu đàm " zay'.
Từ bỏ ý định đi bạn - ngoại trừ bạn là nhà nghiêng cứu khoa học .

Ngoài cải trời còn có cải đất nữa - nó giồng như hoa " ưu đàm " zay'.
Từ bỏ ý định đi bạn - ngoại trừ bạn là nhà nghiêng cứu khoa học .
Theo bác thì không trồng được cây này à ! Khi nào bác ghé Ngọc mời bác thưởng thức cây này do chính tay mình trồng.

Thường thì rau cải trời chỉ mọc dại ngoài vườn thôi, muốn trồng với diện tích lớn để ăn với có nhiều thì bán tăng thêm thu nhập. Hiện nay rau này đang ra hoa rất nhiều nhưng khi hoa này khô đi thì không thấy hạt đâu, không biết trồng cách nào nữa. Có bác nông dân nào biết cách trồng rau cải trời với số lượng lớn không ? Ai biết xin chỉ với !!!!!!!!!!!! B)

Sao không thấy hạt hả bạn ? Nó nhỏ bằng đầu kim may, màu đen đen bám dưới bông vừa nở ra đó !

Bác đọc kỹ topic chưa bác - và thực tế bác trồng được trên diện tích bao nhiêu - vườn bác nó mọc là lộc trời đó bác

Ý tui là ko phải đất ở đâu cũng trồng được nó đâu bác - trồng với số lượng kinh tế thì em thua

Nếu bác trồng kinh tế được - thì giúp bà con - bác nhé !

chào bác !

à em còn biết 1 loại nữa là rau càng cua - cây này em thấy moc nhiều lắm - nơi nhà tắm với liếp rau nhiều nước - cây này bán cũng có giá mà hút hàng nữa !
Bác thử "nghiêng cứu" và "nhân rộng" - cho bà con nông dân mình nhé !

Last edited by a moderator:
Rau cải trời lấy hạt đc sao không. Trồng cây này mà nhiều chắc đổ cho heo ăn.

Còn càng cua thì nó có bông như hạt trứng cá, mún trồng thì lấy hạt lại mà trồng rồi đem cho heo ăn lun

có sư phụ truyền nghề rùi kìa bác ! bác đâu mất rùi ! em qua bái sư trước bác à !
Đồng tháp qua Tiền giang có chut xíu - mà bác lười quá ! lai biến đâu mất tiêu.

Bạn trồng rau cải trời không biết diện tích khoảng bao nhiêu, và ở khu vực nào
Vườn nhà mình đang trồng rau sà lách, bí quyết của mình là chọn loại phân bón tốt
Mình hay dùng loại Biorich, nếu bạn ở SG thì có thể mua loại này, mình đánh giá chất lượng khá tốt, rau lên nhanh mà giá mềm, khoảng 20k/ bịch phân 1 kg, bón cho cả vườn luôn
Tính ra 1 vụ mình bón có mấy ngàn tiền phân bón

Mình chụp hình cái bao lên đây cho bạn tham khảo, cửa hàng này ở Q10, hình như có giao lại nhà

Sđt mua hàng nè: 0938378844
Chúc bạn thành công mỹ mãn

Bạn trồng rau cải trời không biết diện tích khoảng bao nhiêu, và ở khu vực nào
Vườn nhà mình đang trồng rau sà lách, bí quyết của mình là chọn loại phân bón tốt
Mình hay dùng loại Biorich, nếu bạn ở SG thì có thể mua loại này, mình đánh giá chất lượng khá tốt, rau lên nhanh mà giá mềm, khoảng 20k/ bịch phân 1 kg, bón cho cả vườn luôn
Tính ra 1 vụ mình bón có mấy ngàn tiền phân bón

Mình chụp hình cái bao lên đây cho bạn tham khảo, cửa hàng này ở Q10, hình như có giao lại nhà

Sđt mua hàng nè: 0938378844
Chúc bạn thành công mỹ mãn

cám ơn bạn nhe - thành công mỹ mãn thì ko chắc - chứ nhanh mỹ mãn là cái chắc

Rau cải trời lấy hạt đc sao không. Trồng cây này mà nhiều chắc đổ cho heo ăn.

Còn càng cua thì nó có bông như hạt trứng cá, mún trồng thì lấy hạt lại mà trồng rồi đem cho heo ăn lun

Nhà bác nầy... vô tư dễ sợ. Của quý như cây cải trời và rau càng cua mà bác bảo mang cho heo ăn???????????? Bác thử hỏi các việt kiều xem. Có phải rau càng cua nó là hàng vô cùng quí hiếm không? Còn dân thành phố, muốn chữa bịnh đau bao tử, thì phải ra tiệm thuốc Bắc mua cải trời khô.

Cai troi trong cung de thoi, toi o US con trong duoc nua la. gieo hat vao dat da tron san phu len tren mot lop peat mos (co the lay co va la cay xay nhuyen). Mot thoi gian sau hat se nay mam rat nhieu. Tuoi nuoc that uot nho tung cay dem cấy, cay cach cay khoang gang tay. Tuoi nuoc, sau do cach vai tuan thu hoach 1 lan.
Rau cang cua cang de, mua dau cung lam nhu cai troi, mua sau no se moc um tum tu hat da rung o mua truoc.

thế có cụ nào trồng đc loại này chưa. e tìm ở chợ chả ai bán cả

Back