Hỏi lịch tiêm Vacxin

• Thread starter Cao Minh Vinh
  • Ngày gửi
Em mới chân ướt chân ráo tập tành nuôi gà thôi,quả thật là em chưa biết gì cả...Mọi người cho em xin hỏi về lịch tiêm vacxin với...Ví dụ lịch tiêm vacxin Niu Cat Xơn lần lượt là:5 ngày tuổi,21 ngày tuổi,42 ngày tuổi...Nhưng lúc 5 ngày tuổi hay 21 ngày tuổi vì một lí do nào đó mà em không tiêm vacxin cho chúng nó được rồi tới 42 ngày tuổi em mới tiêm vacxin liệu có được không ạ...Hay là phải được tiêm vacxin theo lịch từ nhỏ thì mới phòng được ạ ???
Em xin cảm ơn hihi...

nếu mới bắt đầu nuôi thì nên nuôi số ít để lấy kinh nghiệm bạn chứ bây giờ hỏi như vậy nhưng vào thực tế còn rất nhiều yếu tố xảy ra nữa
mình cũng đang phải học kinh nghiệm từ thực tế khi trải qua vài đợt dịch

em có cái lịch dùng vaccin với kháng sinh khá đầy đủ, bổ sung thêm: gà 2thang tuổi tiêm tụ huyết chùng

Last edited by a moderator:
Em mới chân ướt chân ráo tập tành nuôi gà thôi,quả thật là em chưa biết gì cả...Mọi người cho em xin hỏi về lịch tiêm vacxin với...Ví dụ lịch tiêm vacxin Niu Cat Xơn lần lượt là:5 ngày tuổi,21 ngày tuổi,42 ngày tuổi...Nhưng lúc 5 ngày tuổi hay 21 ngày tuổi vì một lí do nào đó mà em không tiêm vacxin cho chúng nó được rồi tới 42 ngày tuổi em mới tiêm vacxin liệu có được không ạ...Hay là phải được tiêm vacxin theo lịch từ nhỏ thì mới phòng được ạ ???
Em xin cảm ơn hihi...
New có 2 dạng : dạng nhỏ mắt mũi dành cho gà dưới 2 tháng tuổi và dạng tiêm dành cho gà từ 2 tháng tuổi trở lên

Như vậy bạn đã làm New lúc 5 ngày tuổi rồi - mà ngày 21 bị bận việc gì đó thì có thể làm ngày 22-23 gì vẫn được mà .( bỏ qua vẫn không sao ) - các cao thủ ở dđ hướng dẫn chủng vacxin " bồi " là để " nâng cao kháng thể " mà thôi

Còn New dạng tiêm thì nên tiêm gà lúc 2 tháng tuổi theo như nhà sx khuyến cáo bạn nhé !!!

Back