hỏi: nhờ các bác tư vấn lịch tiêm ngừa của mình có hợp lý không?

• Thread starter tlydansolongho@gmail.com
  • Ngày gửi
mình mới tập nuôi gà, nên chưa có nhiều kinh nghiệm, mong bà con xem lịch tiêm ngừa cho gà của mình tham khảo từ các trang mạng và đúc kết thành lịch của mình, nhờ bà con chỉ giúp có cái nào cần bỏ bớt kg, vì hôm rồi mình đưa lịch cho cán bộ thú y nói lịch của mình làm quá kỹ
- 5 ngày: vaccine F lần 1
- 7 ngày: vaccine gumboro lần 1
- 10 ngày: chủng đậu
- 15 ngày: vaccine lasota lần 1
- 20 ngày: vaccine gumboro lần 2
- 22 ngày: tiêm H5N1 lần 1
- 23 ngày: vaccine lasota lần 2
- 31 ngày: tiêm tụ huyết trùng lần 1
- 33-35 ngày: vaccine gumboro lần 3
- 40 ngày: tiêm vaccine gà rù lần 1
- 42 ngày: tiêm vaccine M
- 45 ngày: tiêm H5N1 lần 2
- 55 ngày: tiêm vaccine tụ huyết trùng lần 2
- 65 ngày: tiêm vaccine tụ huyết trùng lần 3

Bạn tiêm tụ huyết trùng nhiều thế, gà e hơn 50 ngày mà cũng nhát tiêm nên chưa tiêm bao giờ, ngày nào cũng ăn trùn và uống tỏi

Theo mình khi gà lớn rồi thì 1 ngày sát trùng chuồng trại 1 lần là OK

Nhìn vào hơi bị choáng, lịch gì mà dày đặc kinh vậy. Gà H3 lịch của nó như thế này nè: 5 ngày tuổi newcatxơn F lần 1 . 7 ngày tuổi chủng đậu. 10 ngày gumboro lần 1. 18 ngày newcatxơn F lần 2. 22ngày h5n1. 24 ngày gumboro lần 2. 50 ngày dịch tả M

Bạn tiêm tụ huyết trùng nhiều thế, gà e hơn 50 ngày mà cũng nhát tiêm nên chưa tiêm bao giờ, ngày nào cũng ăn trùn và uống tỏi

Theo mình khi gà lớn rồi thì 1 ngày sát trùng chuồng trại 1 lần là OK

hihi, mình thì 2 ngày là phun sát trùng, 1 tuần rải vôi bột 1 lần ( nhưng sợ mấy em gà nó ăn vôi kg biết có gì kg nữa), tiêm cho chắc cú bạn ơi, dự bị gà đẻ luôn mừ, hihi

--------

Nhìn vào hơi bị choáng, lịch gì mà dày đặc kinh vậy. Gà H3 lịch của nó như thế này nè: 5 ngày tuổi newcatxơn F lần 1 . 7 ngày tuổi chủng đậu. 10 ngày gumboro lần 1. 18 ngày newcatxơn F lần 2. 22ngày h5n1. 24 ngày gumboro lần 2. 50 ngày dịch tả M

hehe, vaccine 100 em muốn khùng luôn, mà thấy mấy em nó khỏe mạnh cũng yên tâm

mà trùn đâu mà bạn cho ăn thường xuyên nhỉ, mình thì cho uống tỏi thường xuyên,

--------

hôm nay gà 29 ngày mình cân thử con to nhất 650g, 550g( số nhiều), nhỏ nhất 350g( số ít)
như vậy có ok chưa bà con, kịp tết xuất chuồng hong nhỉ

Last edited by a moderator:
Chỗ mình lụt vừa rồi ra lượm cũng đc gần 50kg trùn hổ, nhịn đói ko ăn cơm lượm cả ngày, về để dành cho nó dùng lần và câu cá.
Gà mình 1 tuần rải vôi bột 1 lần dưới nền trấu mỗi khi thay, nó chả thèm ngó tới,

trời ơi, gan vậy dám đi bắt con trùn hổ ha, giỏi nhỉ, ăn trùn gà mập lắm đó, nghe nói 50kg sợ lun, :wacko:

hihi, mình thì 2 ngày là phun sát trùng, 1 tuần rải vôi bột 1 lần ( nhưng sợ mấy em gà nó ăn vôi kg biết có gì kg nữa), tiêm cho chắc cú bạn ơi, dự bị gà đẻ luôn mừ, hihi

--------

--------

hôm nay gà 29 ngày mình cân thử con to nhất 650g, 550g( số nhiều), nhỏ nhất 350g( số ít)

sớm tết rồi :)) gà này mà cho đẻ là đi ỉa hỏng biết đường về luôn à nha. Loại này đẻ kém lắm không nên để đẻ. Có muốn nuôi đẻ thì qua Tiền Giang đi xe buýt xuống Mỹ Tho mua gà tàu vàng về mà để đẻ bạn ơi

cảm ơn bạn nhoa, vậy là tết cho xuất chuồng hết luôn, chứ mà để đi .... hỏng biết đường về nhầm nhà hàng xóm thì khổ kakaka:lol:

--------

lụt mà nó nổi giòi mình cũng lượm đừng nói trùn

ha, ráng chịu cực đi lượm trùn+ dòi tẩm bổ cho mấy em, nó đem tiền về chứ gì, hihi

--------

--------

chủ yếu gà nó có lông mà bán không thôi,chứ nặng nhẹ cũng không quan trọng

up cái hình gà bạn cho mình xem với, gà bạn mấy ngày tuổi rồi.
Mình tốn có 1 ngày lượm 50kg trùn, khoảng gần 2 thùng sơn, hơn cả nuôi nữa ấy, mỗi lần câu cá khỏi tốn công đào trùn cho tức lưng
hihi, gà mình hôm nay đúng 30 ngày, bà con xem thế nào nhé, đóng góp thêm cho mình,

còn đây là nơi ở của mấy em gà

huhu, mua của ông Hai On mà, bị lừa sao, huhu, vậy giá rẻ quá

yên tâm đi bạn, gần tết bạn lựa mớ nào giống nồi lai thì bạn cân cho lái, còn mớ nào Tam Hoàng thì bạn bán mùng 3 tết, bán lẻ cho người ta cúng mùng 3 và nói đây là gà tàu vàng hay còn gọi là gà ta. Lần sau bạn có mua gjống nuôi chjụ khó phi ngựa qua Tiền Giang mà mua, có cần thì bảo mình cho sđt bà pán con gjống cho nhá

yên tâm đi bạn, gần tết bạn lựa mớ nào giống nồi lai thì bạn cân cho lái, còn mớ nào Tam Hoàng thì bạn bán mùng 3 tết, bán lẻ cho người ta cúng mùng 3 và nói đây là gà tàu vàng hay còn gọi là gà ta. Lần sau bạn có mua gjống nuôi chjụ khó phi ngựa qua Tiền Giang mà mua, có cần thì bảo mình cho sđt bà pán con gjống cho nhá

hic bùn như con chuồn chuồn, trang trại Hai On lớn, sao mà làm ăn kg có uy tín nhỉ, giá này khoảng 40-50k ha, chán quá nhỉ,
lần sau mình mua con giống nhờ bạn giúp dùm nha, cảm ơn trước hic:7^::7^:

hic bùn như con chuồn chuồn, trang trại Hai On lớn, sao mà làm ăn kg có uy tín nhỉ, giá này khoảng 40-50k ha, chán quá nhỉ,
lần sau mình mua con giống nhờ bạn giúp dùm nha, cảm ơn trước hic:7^::7^:

người ta mua trứng về trộn lên rồi ấp...... giá gà con đắt mà

người ta mua trứng về trộn lên rồi ấp...... giá gà con đắt mà

trại này quy mô 1800 gà bố mẹ mà đi mua trứng làm gì nữa, giống của trại này hùi nào đến giờ là cho ra con giống vậy đó.

Back