Hỏi nơi bán gà tam hoàng giống chuẩn

• Thread starter chudangdich
  • Ngày gửi
Xin chào, cho mình hỏi ở miền bắc khu vực Hà Nội, chỗ nào bán con giống gà tam hoàng chuẩn vậy, có a/chị nào biết xin cho mình địa chỉ, mình cảm ơn! Mình ở Văn Giang,Hưng Yên, vừa rồi nuôi bán thử gà Lương Phượng ở viện chăn nuôi Thụy Phương, nhưng ở mình họ thích nuôi tam hoàng nên khó bán.

chào anh em trong diễn đàn,xin hỏi có cao thủ nào nuôi gà ác xin chỉ dùm cách nuôi chí tiết tới khi gà 5 tuần tuổi,mình nuôi toàn bị chết ở tuần thứ 3,gà ủ rũ,bỏ ăn rồi chết,chết rất gầy,cảm ơn trước nhé!

Giống gà ác dễ nuôi mà, mình nuôi giống gà ác lông đen của Viện chăn nuôi thụy phương, nuôi 100 con chưa chết con nào cả, giống gà này không chịu được rét mấy thì phải,(có lần mình để rét hôm sau gà lù khù liền tiêm ngay kháng thể gà thì nó ổn) mình luôn úm trên nền trấu, quây cót, giữ nhiệt độ quây úm đảm bảo,nền trấu khô ráo, thay nước sạch ngày 4, 5 lần,tầm 20 ngày tuổi mình tiêm kháng thể gà mỗi con/0,2ml. theo dõi phân gà thường xuyên để dùng thuốc trị bệnh. ngoài tháng tuổi mình nuôi thả vườn được.

chào anh em trong diễn đàn,xin hỏi có cao thủ nào nuôi gà ác xin chỉ dùm cách nuôi chí tiết tới khi gà 5 tuần tuổi,mình nuôi toàn bị chết ở tuần thứ 3,gà ủ rũ,bỏ ăn rồi chết,chết rất gầy,cảm ơn trước nhé!
bạn này nên lập một tiêu đề riêng đi chứ ở đâu cũng thấy vào hỏi co ai chả lời đâu...
spam vừa thôi

Giống gà tam hoàng bán ở đâu có vậy và giá 1con bao tiền mình ở mộc châu sơn la

Back