Hội Nuôi Rắn Hổ Mang ( Hổ Mang Đất - Hổ Mang Chúa - Hổ Mèo )

• Thread starter Phụng Hoàng Vũ
  • Ngày gửi
Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa

Last edited by a moderator:
nói chung rắn hổ đất mình đã nuôi thì thấy tốc độ lớn ko bằng ráo trâu
hao mồi nhiều hơn ráo trâu nhưng bù lại thì thị trường trong nước nói chung và riêng hcm nói riêng rất hút hàng vì người dùng đa số mua về ngâm rượu trị bệnh hoặc ăn thịt
bac cho em hoi? bac co quen ai o bac gianghoac lang son ma cung nuoi ran nhu bac ko. em muon mua 1 it con giong ve nuoi ma ko biet mua o dau. em o lang son, con bac tan trong do. xa qua.

Bạn tìm hiểu thôi à! Tôi thì tôi nuôi, thống kê, sổ sách thì không biết thực hư thế nào?
Bạn nói tôi trông chờ vào bán giống á! Nói thật với bạn giống không có cho mà bán, nguồn giống từ rừng thì cạn kiệt, người nuôi thì một ngày đông. Mình có ý tốt muốn giới thiệu kỹ thuật mô hình làm ăn tự túc con giống, còn hiện tại mình giúp đỡ bà con là chính

Tôi tìm hiểu thì 1 kg rắn phải cần từ 15 đến 20 kg cóc nhái rắn làm thức ăn.
Bạn nói chỉ cần 10 kg thì không đúng đâu. Lời quá.
*
Mặt khác, bạn đang tính cho giai đoạn bán giống.
Ở giai đoạn bán thịt, thành phẩm, thì cách tính khác hẳn.
Cứ trông người ta bán giống mà chăn nuôi thì chỉ có sạt nghiệp.
*
Bạn tìm hiểu thôi à! Tôi thì tôi nuôi, thống kê, sổ sách thì không biết thực hư thế nào?
Bạn nói tôi trông chờ vào bán giống á! Nói thật với bạn giống không có cho mà bán, nguồn giống từ rừng thì cạn kiệt, người nuôi thì một ngày đông. Mình có ý tốt muốn giới thiệu kỹ thuật mô hình làm ăn tự túc con giống, còn hiện tại mình giúp đỡ bà con là chính

Em nghĩ nuôi rắn là nghề có thể làm giàu cho bà con nông dân rất hiệu quả, bởi chi phí đầu tư ko quá cao mà giá bán thì lại đắt. Nếu tìm được đầu ra ổn định thi tuyệt vời.

Với 3 loại rắn bác nêu 2 con hổ chúa và hổ mang đất là có độc tương đối nguy hiển; còn hổ mèo chắc do tên gọi khak nhau em đoán nó quê em gọi là con rắn ráo trâu (hổ trâu, hổ hèo..) con này ko độc nên những bác nào sợ nguy hiểm cứ nuôi vô tư, giá bán cũng ko thua kém j hổ mang đất đâu mà lại lớn nhanh hơn hổ mang đất.

Thức ăn của chúng khá đơn giản:cóc mủ (ăn thịt nhiều đạm nhưng gan mật chết người ấy), chuột, ễnh ương (chuộc chuộc), ếch, nhái chén hết. Nếu mùa mưa thì thức ăn này có đầy ngoài đông, chỉ e mùa nắng nếu nuôi nhiều hơi khó kiếm do đó bác có thể tiến hành nuôi ếch nuôi... cho chủ động (thịt rắn vẫn ngon như thường ah:) .
Về thằng hổ chúa theo em biết chuyên ăn rắn nên có thể mua rắn nước or nhứng loài rắn rẻ cho nó ăn Nhưng với bà con ta nuôi con này ko phù hợp lăm. 1) giá giống đắt; 2) mạo hiểu => chuồng trại cũng pải quy mô hơn...

Ah về chuồng trại thì ko biết mng nuôi thế nào chứ nhà em nuôi cực kỳ đơn giản luôn, Xây chuồng hình chữ nhật tầm 10m2, tường cao, chắn gạch trên cho rắn khỏi bò ra. Trong cho 1 xô nước, tấp đống củi cho nó trú ngụ rồi đặt tấm pharo trên cho khỏi ướt. Cho ăn ko chú tâm lém mà năm cũng tăng gần cân (rắn nuôi 4-5 lạng trở lên do bắt từ tự nhiên) mà thả cũng trên dưới 10chú đó nha (thả cả hổ mang đất luôn).
Đôi điều chia sẻ
Nhà em cũng chưa tự túc được con giống nên Em cũng có 1 câu hỏi như pác vừa PM ở trên là Nuôi rắn con thế nào + cho nó sinh sản ra sao mong các bác chia sẻ************Em xin cảm ơn!:9^:

PS: Bác nào có thể cung cấp rắn ráo trâu giống ở nghệ an or gần nghệ an Có thể quảng cáo tại đây cho em xin cho em địa chỉ với ạh? :huh:

Bác nuôi như vậy giống kiểu hoang dã của bác Vũ. nhưng 10m2 mà bác nuôi có 10 con thì tốn diện tích quá đi. Sao nuôi nhiều được?:6^:

theo nguồn tin chợ đen cung cấp thì anh hoài của 4rum chúng ta đã nuôi thành công rắn hổ đất 1 cách tuyệt đối kekeke

Trời Vũ nói vậy tui thấy mắc cỡ với anh em lắm, chẳng qua là đang thử nghiệm nuôi sinh sản xem ra sao. Nuôi có 3 con và mới hơn 1 tuần lễ mà thành công gì, ít nhất là 1 năm sao mới dám báo cáo kết quả dc. Cảm ơn Vũ đã chia sẻ kinh nghiệm

Trời Vũ nói vậy tui thấy mắc cỡ với anh em lắm, chẳng qua là đang thử nghiệm nuôi sinh sản xem ra sao. Nuôi có 3 con và mới hơn 1 tuần lễ mà thành công gì, ít nhất là 1 năm sao mới dám báo cáo kết quả dc. Cảm ơn Vũ đã chia sẻ kinh nghiệm
giấu nghề hoài, thôi kệ, anh em mình bít là dc rồi hehehe, chuẩn bị tiền phát triển nè

Chào Anh dongkt52a Nghệ An . Anh có nhằm 2 cái tên nầy không ? hổ mèo là loài rắn có nọc độc , nó phun nọc khoảng 1m5 con lớn phun xa hơn . Trúng vào mắt sẽ bị mù , nó phùng mang như hổ mang đất , hổ mang chúa , bành . Ở vùng núi cấm An Giang người dân gọi hổ mối , vì nó thường trú ngụ trong tổ mối lớn . Trại rắn Đồng Tâm có nuôi con nầy đấy , còn hổ hèo , ráo trâu , long thừa , hổ vện . Là cách gọi của từng miền , không có nọc độc . Chào Anh

Chúc Anh Hoàng Vũ . Nuôi thành công phát triển trang trại và ( GIA ĐÌNH - THÀNH ĐẠT - HẠNH PHÚC ) trong cuộc sống . Chào Anh

Không nhầm đâu . Hôm Anh có viết bài vào ToPic của Em ( nhìn con rắn mà thèm nhậu làm sao , rắn đẹp quá ) Anh nuôi hổ mang đất , chúa , mèo . Hổ mang chúa Anh nuôi đạt không ? trọng lượng đạt 18 kg thời gian bao lâu vậy Anh Hoàng Vũ ? mà giá rắn hổ mèo ( hổ mối ) có bằng hổ mang đất không ? còn hổ mang chúa bao nhiêu ?

Anh Hoàng Vũ đâu rôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii Nhỉ
Chào anh hậu!
2 Ngày nay em bận việc gia đình nên ko online và ko thấy anh pm vào topic!
Giá trị của 3 loại rắn này nếu xếp theo thứ tự tăng dần thì hổ mèo rẻ nhất ( nằm giá khoãng 600~850/kg tuỳ loại ), kinh tế ko cao bằng hổ mang đất và hổ mang chúa!
Hiện nay theo như cách nuôi của em là trung bình 1 năm rắn hổ mang chúa tăng trọng 4~7kg tuỳ loại thức ăn, đa số em cho nó ăn rắn ráo trâu rừng và rắn lãi ( hổ mây ) hoặc hổ ngựa. Giá 1kg rắn hổ mang chúa 5~9kg tầm 2tr1~2tr2. Rắn hổ chúa 10kg ~UP giá vào khoãn 2tr/kg. Đó là giá mình hay giao hàng số lượng cho miền bắc.

Anh Hoàng Vũ đâu rôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii Nhỉ
Cách đây 10 ngày em có đi xuống Ba Thê, Thoại Sơn giao rắn lục mà hôm đó quên alo anh ra uống cafe chơi hì

Chào Hoàng Vũ . Hậu nầy rất thích có được nhiều Anh Em Bạn Bè ( Chân Tình ) để cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm nuôi rắn nói chung và giao lưu học hỏi rất , và rất nhiều điều hây , lẻ phải trong cuộc sống hiện đại , kinh tế , thị trường ác liệt sống còn ngày nay .
Hôm nào Hoàng Vũ có giao hàng , Huyện Thoại Sơn ALO tâm sự nha .

sao topic mình k nhắc tới con cạp nong ta?cạp nong còn độc hơn cả hổ chúa nữa đó các bác.chắc nó độc quá hay lâu lớn nên chẳng thấy ai nuôi nhỉ.con này đẹp lắm mà làm thịt nhậu cũng k kém rắn hổ đâu.

Chào Bạn . Cạp nong khoan đen vàng ( mái gầm ) cạp nia khoan đen trắng ( mái bạch ) . Cạp nong nó rược theo bạn nếu bạn cầm loại đèn mang xong hay đèn bảo bạn chỉ dục đèn xa ra và chạy mới sống được thôi , còn cạp nia ban ngày nó lừ đừ hiền như rắn hổ hành trở vê đêm nó nhanh như chớp loại nầy nó cắn không đau và không biết , 2 loại nầy nó không độc bằng hổ mang chúa đâu . Thật ra câu dân gian nói ( Mài gầm cắn nằm tại chổ , rắn hổ cắn chổ về nhà ) nhưng là loại hổ mang đất , mang bành thôi . Còn hổ chúa , mang chúa là cực độc , 2 loại đó ốm và xương nhiều , còn con giống thì rất quí hiếm chỉ có trại rắn Đồng Tâm nuôi mà thôi , thịt nó thì không nhiều và không bằng mang đất , mang bành , mang chúa .

mỗi nơi 1 cách nói khácnhau nhưng trong nghề buôn bán thì minh thấy loại cạp nong ( vàng đen ) rất chậm châp và hiền ( mình bắt nó bằng tay trần vẫn ko bị cắn ), còn loại cạp nia ( trằng đen ) thì rất nhanh và chưa bao giờ dùng tay dể bắt, 2 loại này kinh tế ko cao, rắn con thì mình có nhưng chưa nuôi bao giờ, mình chỉ đang nuôi mnag đất và mang chúa thôi

đúng rồi e cũng nghe nói ;"gầm tại chỗ hổ về nhà" tại e mới thấy con cạp nong thôi chưa thấy cạp nia nên chưa so sánh đc,cạp nia nó nhỏ hơn nên nhanh hơn đúng k?cám ơn những thông tin bổ ích và thưc tế của các bác.

Đúng rồi con cạp nông ( mái gầm ) hoang dã ban đêm nó lẹ như chớp và hây rược theo đèn mang xông hây đèn bảo chỉ có chội đèn cách xa ra và chạy thoát thân
Hôm có thằng cháu nó nuôi mang đất bi bệnh nó hỏi em . Em cho số Hoàng vũ tư vấn cho nó tí

Back